Rover 220.. สายคลัทช์ขาด จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย K.SONGSAK, 5 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K.SONGSAK

K.SONGSAK New Member Member

6
    0
    0
    Rover 220.. สายคลัทช์ขาด จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    โทรถามตามร้านอะหลั่ยทั่วไป บอกว่าไม่ได้สั่งมาขาย

2. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    สายคลัชท์ขาด

ให้เอาตัวอย่างของเดิมไปซ่อมที่ร้านระฆังทองซอยข้างโรงพยาบาลกลาง เดินเข้าซอยประมาณ 200 เมตรจะเจอสี่แยกเล็ก ๆ เลี้ยว
    ขวาประมาณ 20 เมตรจะเจอร้านอยู่ตรงซอกตึก ที่นี่รับซ่อมสายคลัชท์ สายเบรครถโดยเฉพาะครับ ค่าซ่อมไม่แพงมาก บอกเขา
    ว่าเป็นของ Honda จะได้ราคาถูกกว่าเป็นของ Rover ครับ ราคาประมาณ 300-500 บาทแล้วแต่ขนาดของลวดสลิงและ
    ความยาวครับ

3. K.SONGSAK

K.SONGSAK New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ ครับ คุณโย่ง
    ผมไปมาแล้วหาไม่ยาก... เปลี่ยนลวดสลิงสแตนเลสและสายหุ้ม จ่ายไป 250 บาท รอประมาณ 1 ชั่วโมงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้