แวะมาทักทายครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย boy e-san, 4 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    ผมใช้ prelude gen3 อยู่โซนมีนบุรีครับ
    เพื่อนๆท่านใดอยู่โซนนี้ เจอบนถนนทักทายได้น่ะครับ
    พอดีเข้ามาหาอะไหล่ครับ และก็หาเพื่อนที่ใช้รถปีเดียวกัน
    อะไหล่บางตัวน่าจะใช้ด้วยกันได้ ปัจจุบันเป็นสมาชิก
    prelude thailand เพื่อนๆใช้ Gen4 กันทุกคนเลย
    อะไหล่ใช้ด้วยกันไม่ได้เลย ถ้าผมจะขอเป็นสมาชิกในคลับด้วยคนได้ไหมครับ
    เผื่อจะได้ขอคำชี้แนะแลกเปลี่ยนประสบการณ์กับทุกท่านครับ
    ถ้ามีโอกาศก็ขอร่วมมิ๊ตติ้งด้วยคนน่ะครับ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ยินดีมากเลยครับ ผมน้องอยู่ นวมินทร์ 85 ครับ ว่าแต่อะไหล่ตัวไหนมันใช้ด้วยกันได้หรอครับ.....

3. boy e-san

87
    1
    0
    ช่วงล่างครับ ไกล้เคียงกัน
    โช๊คใช้ตัวเดียวกันเลยครับ
    ตอนนีที่ต้องการด่วนๆ ปีกนกหลังขวา
    และก็คานหน้า

4. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    สวัสดียามเย็นครับ ผม "เอ้" เป็นผู้เยาว์ของคลับนี้คร๊าบบบบบบบบบบบ อยู่ บางแคครับ

5. boy e-san

87
    1
    0
    ผมโจ๊ะ ครับ

6. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    รถสวยจังเลยครับ ผมไม่เคยเห็น Prelude ตัวเก่าเลย.... รถคุณ เท่ห์มากๆ ครับ ผมชอบมาก....
    ว่าแต่ Gen3 นี่ปีอะไรเหรอครับ?

7. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    เพิ่งทราบเช่นกันครับ

8. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    พี่โจ๊หวัดดีครับผมพี่ชายมูครับอยู่มีนบุรีเหมือนกัน

9. boy e-san

87
    1
    0
    ^
    ^^
    ^^^
    -เจอคนรู้จักด้วย ยังงัยก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันน่ะ

-ขอบคุณครับ สีมันยังแตกๆอยู่เลยครับ รถผมปี 91 ครับ แต่ผมซื้อมือสองมา เดิมเป็นเครื่อง B20A
    ตอนนี้เปลี่ยนเป็น H22A auto เพราะคันนี้แฟนผมใช้อยู่ครับ ขับเกียร์ธรรมะ ไม่เป็น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2011
  10. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ยินดีด้วยคนครับ ผมเองก้ออยู่แถวๆกม.8นะครับ ผม เอก นะครับ

11. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    มาอยู่ กม 8 ตั้งแต่เมื่อไหร่อีกเนี่ย.......

12. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ที่โทรมาคุยใช่ปีกนกตัวนี้ป่าวครับ

13. boy e-san

87
    1
    0
    เด๋วลองไปก้มๆดูที่รถก่อนน่ะครับ

ขอบคุณมากเลยน่ะครับ

คนบ้านนี้ใจดีทุกคนเลย

โทรหาหลายๆ คุยเป็นกันเองทุกคนเลยครับ

อยากเจอตัวเป็นๆเล้วสิ มิตติ้งขอแจมด้วยคนน่ะครับ

14. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    หวัดดีคับ ผมอยู่ลาดกระบังครับ ก็ใกล้กันเหมือนกันนะ ผมมีรถขับ2 เดือน ซ่อม 3 เดือนคับ 555

15. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    อย่างฟลุ๊คเค๊าไม่เรียกว่าซ่อมแซมอ่ะสิ เค๊าเรียกว่า "ซุกซน" ^_^

16. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    สวยดีคับ ใช้รุ่นเดียวกับพี่นัท มอเตอร์สปอร์ตเลยอ่ะ

17. boy e-san

87
    1
    0
    ขอบคุณครับ รถคุณนัทเขาเทพแล้ว ของผมยังต้องเก็บรายละเอียดอีกเพียบ

18. boy e-san

87
    1
    0
    ดูแล้วไกล้เคียงกันเลยครับ แบบนี้ต้องถอดมาเทียบดูแล้วล่ะ

PALIN_OMSIN ถูกใจสิ่งนี้
  19. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    แค่บอดี้รถก็สวยแล้วคับ รักษาให้เงางามก็แหล่มแล้วคับ

20. fluke_darklamp

288
    3
    18
    อ้าวพี่พูดแบบนี้ไม่สวย นะ พี่ติดไรผมอยู่ทวงซ่ะเลย ผมจะทำ LED นะเร็วๆ เลย
    (ซุกวนจนไม่มีรถใช้ "รถสำหรับผมมันเป็นครู") 5555

21. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    55555555 นั่นล่ะ ซุกซนจนรถสวยงัยน้องชาย ^_^ เรื่องติดค้าง เดี๋ยวชดใช้ให้ชุดใหญ่นะฟลุ๊ค ^_^ เล่นแอลอีดีเลยเหรอ ลองดูลองดู เอ้อฟลุ๊ค ใน 3GEEZ http://www.3geez.com/forum/showthread.php?t=75307 ฝรั่งมันชอบรถฟลุ๊คกันใหญ่เลย ส่งประกวด ออฟเดอะมั้นท์ สิ

22. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    งามๆ

23. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ใช่หรือบอยรู้สึกจะคนละ GEN นะ ของพี่นัทน่าจะGEN 2 แต่ของพี่โจ๊ะเป็น GEN3 นะครับ:eek:

24. boy e-san

87
    1
    0
    ตอนนี้สีแตกทั้งคันเลย ครับ
    เอาตังไปลงทุนทำร้านไหม่หมดเลย
    ไม่มีตังซ่อมรถ

25. fluke_darklamp

288
    3
    18
    อ้าวเอารูปไปลงไม่เห็นบอก ไปดูดีกว่า ผมลงไม่ได้เลยไม่ลงซ่ะเลย 555

26. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ทำยากนะครับสีแตกเนี่ย รถใหม่ ๆ ทำไม่ได้ด้วย ผมยิ่งกว่าแตก ร้าวไปหมดแล้ว.....

27. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    ของผมร่อนเป็นชิ้ชิ้นเลย คับ 5555555555555555

28. boy e-san

87
    1
    0
    ตอนนี้ขับไม่เกินร้อยครับ เด๋วสีกระเด็นไปโดนรถคนอื่น เสียตังอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้