เช็คมู่เล่หน้าเครื่องกันบ้างนะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 19 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ลองเช็คกันดูบ้างนะสำหรับมู่เล่ที่มันมีฟรีได้ อาการจะที่มันจะเสียแล้วก็คือ
    มีเสียงดังเวลาเปิดแอร์(ทีแรกรถผมนึกว่าเป็นที่คอมแอร์เลยเสียค่าโง่ไปเปลี่ยน
    คอมแอร์ซะผลก็คือดังเหมือนเดิมไม่ค่อยเย็นด้วย) ไฟชารท์ที่หน้าปัดโชว์เป็น
    บางครั้ง พวงมาลัยหนัก ลองเช็คกันดูบ้างละกันตอนนี้ของผมเปลี่ยนเป็นแบบ
    ไม่มียางให้ฟรีเป็นเหล็กล้วนๆ

2. bunphot2000

555
    0
    0
    ดูสภาพละกัน

ดูสภาพละกัน

3. bunphot2000

555
    0
    0
    ถ้าหาของอะหลั่ยไม่ได้หรือแพงหรือขี้เกียจหา แนะนำให้ไปโรงกลึง
    เขาจะตั้วศูนย์ให้แล้วก็เชื่อมมันติดไปปเลย ทีนี้ใช้จนลืมครับ

4. nonpoint

nonpoint New Member Member

102
    0
    0
    ขอบคุณครับอาการเดียวกันเลย

5. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ของคุณเจี๊ยบเปลี่ยนมาเท่าไร ของผมเปลี่ยนเมื่อ กันยาปีที่แล้ว 2,500 บาท ค่าแรง350 บาท
    รู้สึกว่าค่ามู่เล่ย์จะสูง แต่ตอนนั้นเลือกไม่ได้เพราะแกนยางมันขาดแล้ว ของให้เปลี่ยนเป็นแบบเหล็ก
    ทั้งหมด

6. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    ยางกันกระชากมันขาดนี่ เสี่ยเจี๊ยบ ช่างบอกเปลี่ยน เอาเป็นเหล็กทั้งหมดก็ได้ แต่ทางที่ดี ถ้ามียางกันกระชากด้วยมันจะดีกว่าครั้ง

7. bunphot2000

555
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่หนึ่งพี่นนท์ ของผมเปลี่ยนเป็นเหล็กทั้งอันคับถอดเอามาจากเครื่องเก่าที่ซื้อนายโอ๊คมาคับ

8. thekopteam

thekopteam New Member Member

6
    0
    0
    เปลี่ยนที่ไหนมาหรอครับ ตอนนี้ กำลังหาอะไหล่อยู่

9. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    เปลี่ยนอู่ทั่วไป ทางอู่ก็จะถอดของเก่าไปเทียบตามโรงกลึง ผมว่าหาไม่ยาก อู่ต่างๆ เขาจะรู้แหล่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้