ใครเคยเปลี่ยน คอรั่ม พวงมาลัยบ้างครับ/ กระจกมองข้างไม่พับ นานๆ พับที

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 3 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เนื่องจาก หลังจากตกหลุม แล้วมีอาการ ตรงคอพวงมาลัย เขย่า แล้วดัง กึกๆ (คือ ต้องดันขึ้นลง ก็จะรุ้สึกได้เลย)
    ไปร้าน ประจำ พี่ก่ำ ก็บอกกำลังหาของอยุ่ ราคาประมาณ 2 พัน บาท ** รอมา 1 เดือนละ โทรไปก็บอกรอร้านหาของ

**อีกเรื่อง กระจกมองข้างซ้าย ก็พับ ปีละครั้ง มั้งครับ ถ้าซื้อมือสอง มาเอาใส่ใน จะดีไหมครับ เวลาไปซื้อ วัดดวงหรือ ว่าลอง
    ได้ครับ

ปล. ใครพอมีความรู้ หรือ ประสบการณ์บางครับ หรือ ถ้าเปลี่ยน พวงมาลัยเพาวเวอร์ ทั้งชุด (ก็แพงอีกหลายพันบาท)

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ (ผมหายไปนาน แหะๆ )

2. WITSANOWA

953
    23
    0
    เคยอ่านรีวิว ท่านหนึ่งใน เวปนี้ ถอดและแก้ไข แต่ก็คงไม่สามารถอย่างท่านนั้น

ขอบคุณครับ

3. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

กระจกมองข้างซื้อมือสองทดสอบได้ครับ

ถอดสามเหลี่ยมฝาปิดที่ประตูออกเอาปลั๊กที่ติดกับกระจกมองข้างมาเสียบกับตัวที่จะซื้อแล้วลองปรับ / พับดู

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    คอพวงมาลัยหาที่ไหนไม่ได้ โทร 081-6891298

5. WITSANOWA

953
    23
    0
    ขอบคุณครับ

6. WITSANOWA

953
    23
    0
    ขอบคุณครับ

**********************คอพวงมาลัยหาที่ไหนไม่ได้ โทร 081-6891298 ****************

พี่หนุ่มขอบคุณนะครับ เดี่ยวลองโทรหาพี่ ก่ำอีกรอบก่อน ว่ามีไหม เดี่ยวจะหาว่าสั่งแล้วยกเลิกนะครับ

ปล. มันเป็น (คอลั่มนะครับ คือเป็นส่วนหนึ่งของ พวงมาลัย) น่าจะประมาณ 2 พัน บวกลบ ไม่รุ้หมายถึงตัวเดียวกันหรือเปล่า

7. WITSANOWA

953
    23
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ สำหรับข้อมูล

8. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    กระจกมองข้าง
    รู้แค่ว่าถ้ามันดังแก๊กๆๆเวลาพับ หรือกาง ให้ถอดออกแล้วจะเจอแกนเฟืองอันใหญ่ด้านใน ให้เคาะๆๆให้มันลงไปแน่นๆๆ
    แล้วก้ออย่าเพิ่งประกอบน่ะค่ะ ให้ลองเสียบปลั๊กดูก่อน ถ้าหายก้อ ประกอบค่ะ แต่ถ้าไม่หาย ก้อจบด้วยการซื้อใหม่ค่ะ

^_^

9. WITSANOWA

953
    23
    0
    ครับประมาณ ดังแก๊กๆ แต่ไม่พับ และไม่กาง ........... แต่วันดีคืนดี ปีหนึ่งลองกดดูปรากฏ กางครับ แต่พอทำอีกทีไม่กาง หละ ..

ขอบคุณครับ

10. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0

เท่าที่เคยเป็นน่ะค่ะ ก้อประมาณเดียวกัน แต่ถ้าอยากลองนั่งทำเอง (แบบว่าไม่อยากเสียเงิน)
    แบบว่าลองแกะออก แล้วเสียบปลั๊กดูว่าพับ/กางหรือป่าว
    น่าจะรู้สาเหตุกว่า หรือไม่ก้อเอา sonax ฉีด

อันนี้จากการที่เคยเป็นมาน่ะค่ะ แต่ถ้าไม่กล้าถอดกลัวจะแย่กว่าเดิม
    ก้อซื้อใหม่เลยค่ะ สบายใจดี ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้