อุทาหรณ์ของคนขับเร็วครับ(เสร็จแล้วครับ)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย blueday, 4 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เพิ่งว่างอัพรูปครับ มิดมาเมื่อกันยา โดยวีโก้สีดำ ไม่ทราบทะเบียน วางซะเนียน กดสองแถวหกล้อมาเต็มลำ
    เหนือด่านพระรามสี่ครับ

รูปนี้ เมื่อวาน

ฝาวาล์วเป็นรูจากการกระแทกของบันไดสองแถว

เสาเอ ประตูโดนบันไดสองแถวลอยมาหวด เต็มๆ ถ้าไม่โดน ก็หน้าผมอ่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2011
  2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    พอกับผมเลยครับ อิอิ กันชนลู สองท่อนเลย

3. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยังไงก็กลับมาหล่อไวไวนะครับ

4. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ

5. blueday

560
    12
    0
    ได้ข่าวว่าหวดมอไซค์มานี่ครับ

6. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เห็นแล้วจะร้องงงง

7. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    น่ากลัวครับ..

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทุกอย่างซ่อมได้ หาหัวตัด หน้าตัด ใส่เลย

9. blueday

560
    12
    0
    ได้หน้าตัดแล้วครับ N15พร้อมฝากระโปรง ไฟกระจกด้วย แต่ไม่มีตัดหมอกครับ

ตัวนี้เป็น์ N15 S2LX กระจัง JDM 3 Slat ครับ
    น่าจะมาจากซีดานเนี่ยแหละ ไม่ค่อยซิ่งเท่าไหร่ แต่ก็โอนะ

เดี๋ยวแงะนิสสันออก เอาซิลเวียใส่เลยดีมะเนี่ย อิอิ
    เอาให้งง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2011
  10. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    จัดไป ซิลเวีย เลย พี่ อิอิ

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ใจเย็นๆ นะคับ เดี๋ยวก็เหมือนเดิมหล่ะคับ อุปกรณ์เริ่มมาหล่ะด้วย อิอิ

12. blueday

560
    12
    0
    บอกตรงๆ อยากได้ตัดหมอกตรงรุ่นมาก มันใส่กะตัวไหนได้บ้างอ่ะครับ

13. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    หล่อเรยครับ สรุปไปได้ที่ไหน ราคา เท่าไหร่ ครับ ว่าจาหาบ้าง

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    update รูป ตอนทำมาให้ดูด้วยน่ะครับ :D

15. blueday

560
    12
    0
    ไปหาได้ที่บางนาครับตัวนี้ มันจอดอยู่นานแล้วครับ แต่ที่เอาตัวนี้เพราะ VZRมันหาไม่ได้อ่ะครับ ไม่อยากจอดนาน เอาว่าเสร็จดีกว่า

จะอัพเดทรูปมาให้ดูเป็นระยะนะครับ

16. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รอชมอยู่นะคร๊าบบลู

17. blueday

560
    12
    0
    วันที่สองของการซ่อมทำ เร็วดีครับ แผลบเดียว รื้อออกไปเยอะเลย

ใส่ฝาวาล์วแล้ว เศษๆ ก็คีบออกหมด ที่เหลือ ร่วงลงในเครื่องไป (คิดว่า)คงไปจมอยู่ในอ่าง ว่ากันอีกที
    ที่ต้องเปลี่ยนก็ประตูคนขับ ล่ะชัวร์ๆ แอบเห็นไดชาร์ตแตกนิดนึงด้วย รีบบอกช่างเลย

ฝากรูป

อันนี้ เสาเอตัวปัญหา ที่หาเปลี่ยนไม่ได้ อู่บอกต้องเคาะเอา ทำใจ ใครรู้ว่าที่ไหนขาย ด่วนเลยครับ 086-554-9807

ส่วนภายใน คอนโซล รื้อกระจายย

ฝากรูป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2011
  18. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    โอวว เห็น สภาพละ น่าใจหาย จริงๆ ครับ ขอให้เสร็จไวๆ น๊า

19. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    คนไม่เป็นอะไรก้อดีแล้วครับ ขอให้รถซ่อมเสร็จใวๆนะครับ

20. whai

whai New Member Member

9
    0
    0
    คุณ blueday คานใต้หม้อน้ำใช้เปล่าครับ ถ้าใช้เอาอันที่เปลี่ยนแล้วก็ได้ครับ รบกวนติดต่อ [email protected] ด้วยครับ ขอบคุณครับ

21. blueday

560
    12
    0
    โทรมาเลยครับ 086-554-9807

22. blueday

560
    12
    0
    วันนี้ไปอู่มาครับ เก็บภาพ มาอัพเดท

เชื่อมแก้มและคานหน้าไปเรียบร้อยตัดต่อแก้มมาจากคานใหม่ ประตูคนขับก็เปลี่ยนใหม่ทั้งบาน แล้วครับ
    รอทำสีพรุ่งนี้ครับ ดูจากปริมาณรถในอู่แล้ว(ร่วมๆสิบกว่าคัน) ก็ต้องบอกเลยว่า เร็วใช้ได้ครับ

เสาเอ ตัวปัญหา เคาะออกมาเรียบร้อย ส่วนตัวว่า เนียนดีครับ

23. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ ครับ ออกมาวิ่งเร็วๆ นะ ครับ

24. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ออกมาหล่อแน่นอนครับ

25. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    จะหล่อแล้ว

26. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    อู่อยู่แถวไหนเอ่ย

เป็นอู่ประกัน หรืออู่เราเองครับ :)

27. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เอาใจช่วยให้กลับมาหล่อไว ๆ ครับ ...

28. blueday

560
    12
    0
    อู่อยู่แถวเส้นกาญจนาภิเษก ตัดกับเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรีนะครับ
    ถ้ามาจากบางใหญ่ก็วิ่งไปจนถึงแยกตัดกับปิ่นเกล้า แล้วกลับรถครับซ้ายมือ ซอยแรก ซอยตราใบห่อ

เข้าซอยไปค่อนข้างลึกและเปลี่ยวครับ ไกลจากปากซอยราวๆ10เมตรครับ อิอิ

อู่ใหญ่ๆอยู่ขวามือครับ

อู่นี้เป็นอู่ประกันนะครับ คุณภาพงานก็ถือว่าดีใช้ได้ครับ ผมติดซันรูฟก็ทำที่นี่ครับ ใช้เลาะตะเข็บเอาครับ
    รถที่ไปทำอู่นอกมาแล้วไม่จบ ก็มีเข้ามาแก้ให้งานอยู่ประปรายครับ
    ลองเก็บไว้เป็นตัวเลือกครับ
    เสียเงิน อย่าเสียอารมณ์

29. whai

whai New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ

30. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    พรี่บลู ออกมาคราวนี้เพลาๆลงบ้างนะพรี่ ผมเป็นห่วง
    พรี่ขับโหดเหลือเกินน:sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้