ผมหายไปเกือบปี จำได้ไหมเนี่ย คิดว่า ต้นปีหน้า จะดาว์น Coupe ได้แล้วครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Boku_no_natsuyasumi, 1 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    ผมเป็นคนนึ่งที่ชอบ Coupe มานาน แม้ว่า พ่อแม่จะไม่เห็นดีเห็นงามกับ รถ 2 ประตูเลยแม้แต่นิดเดียว ที่ผมหายไปนั่น เนื่องจาก เก็บเงิน อยู่ แต่แล้วก็มี มาร อย่างผู้ ญ ซึ่งตัวพลาญ เงินผมเลยทีเดียวหละครับ เพราะผมต้องหลบไปเก็บเงินแต่งเมีย 55 แต่บ้านเค้ามีเงินแต่ ขี้งกมาก หลังจากงานแต่งเสร็จสิ้นไป ผมก็ได้ เก็บเงินใหม่อีกครับ จนตอนนี้ ได้มา 92000 แล้วอิๆ ผมเงินเดือน 12k เองกว่าจะเหลือเก็บก็จ่ายนั่นจ่ายนี่ ให้ แม่ ให้พ่อบ้าง

คิดว่าปีหน้า(รวมโบนัสปีนี้) น่าจะได้ซัก 130k ครับ คงดาวน์ สบายผ่อนไม่น่าเกิน 5600-6000 ต่อเดื่อน เต็มที่หละครับบบบบ

แต่เมื่อเจ้า Brio ออกมา แฟนผมบอกไม่เอานี่หละ ราคาพอกัน เลย รถใหม่ด้วย แต่ผมก็เกือบหลงตามแฟนไปแล้ว พอไปเห็นตัวจริง เฮ้ย รถแม่งคันิดเดียวเอง ผมสูง 176 ซม หัวจะชนเพดานแล้ว

คิดว่า ถ้าเอา Coupe มาติดแก๊ช จะประหยัด น้ำมันไหมครับ คุ้มไหมถ้าจะติด

ผมอยู่ ชลบุรี พนัสนิคม เห็น Coupe ใครไม่รู้ ทำสีเหลืองแบบเดียวกะของพี่เจต เลย นึกถึง idol ของผมจริงๆ

ต้นปีหน้า ถ้าไม่มีไรติดขัด น่าจะดาวน์ได้ แต่หารถ จะลำบากไหมอะ อยากได้เป็นคนชลบุรี ด้วยกันจะไปไปติดต่อซื้อง่ายๆหน่อย พ่อผมยิ่งเรื่องมากอยู่ด้วย กลัวเป็นปัญหา ถ้า ตัวรถอยู่ไกล เล็งไว้ 3 สี ขาว เหลือง ดำ แต่อยากได้ เหลือง สุดๆ

เมืยก็ไม่ช่วยออก เพราะมีนมีรถแล้ว บ้านก็รวย ขี้งกชิบหาย

2. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เก็บเงินเก่งแฮะ
    ของผมไม่มีปัญหาไรตรงนั้น เอา ATM ให้เจ๊ไปดูแลเลย
    เอาไปทำงานวันละร้อยเอง 5555+

ทุกวันนี้คูเป้ผมก็ดมแก็สอยู่ ในเมืองตกโลละบาท

ขับคูเป้ มันเท่ห์กว่าเยอะน๊าา

3. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    หวังว่า สิ้นปีโบนัสออก ยังมีรถดีๆไม่แพงมากเหลือถึงผมนะ

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ มาเป็นสาวกเหลืองด้วยกันเร๊ว.......................อิอิ

5. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    ถามหน่อยถ้าจะซื้อ

เอารถเดิมเครื่องเเดิม หรือแต่ง มาแล้วเช่นเปลียนเครื่องมาเลย หรือแต่งแค่พารท์ครบแต่เครื่องเดิม มาอัไหนจะดีกว่ากัน

แค่ผ่อนผมก็ไม่มีเงินจะซื้อของมาแต่งแล้วเลยอยากได้ แต่งพาร์ทมาเลย ผ่อนอย่างเดียวไม่ต้องแต่ง

แล้วๆๆ ซื้อคันที่ติดแก๊ส มาเลยหรือมาติดเอง จะดีกว่าครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าเป็นผม จะซื้อรถที่วางเครื่องมาแล้วแต่งมาบ้างแล้ว แต่ก็ต้องดูดีๆ ส่วนเรื่องติดแก๊ส แนะนำมาติดเองดีกว่า แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องอ่านเยอะๆ หาความรู้ไว้เยอะๆ จะได้ไม่โดนหลอกครับ

7. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    หารถที่เปลี่ยนเครื่องแล้ว หรือไม่ก็ แต่งๆมาแล้วก็ดีครับ

ไม่งั้นจะลำบากแบบผม T.T

8. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    นั่นสิครับ ผมกลัวว่าแค่ผ่อนก็จะไม่ไหวอยู่แล้ว แล้วจะเอาเงินไหนแต่งหล่ออะครับ ผมเน้นหล่ออะครับไม่เน้นแรง ขับได้แซงได้พอครับ ขอหล่อไว้ก่อน ยังไงช่วยๆดูรถและให้ข้อมูล หน่อยนะครับ

ไปหาข้อมูล ราคา และตัวรถ เจอ คนขาย si เยอะนะ แถม บางคันมีสติกเกอร club Si ด้วย ไมอะครับ คนในบอร์ด จะทิ้ งsiไปแล้ว งั้นหรอครับ ผมกำลังจะได้ ก็หนีไปใช้รุ่นอื่นหมดแล้วหรือ

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    บางคนมีครอบครัวใหญ่ขึ้น หรือไม่ก็ธุรกิจของครอบครัวบังคับ ก็จำต้องขายอ่ะครับ แต่ก็ยังอยู่ที่นี่เหมือนเดิม ^ ^

10. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    เอาใจช่วยครับ เก็บเงินเก่งมากๆ
    ขอให้ได้รถสวยถูกใจนะครับ

Joice++Jum

11. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    สู้ต่อไปคับ...ทาเคชิ ^O^
    เอาไว้ไปชลบุรีจะได้มีเพื่อนเพิ่ม อิอิ
    พอถึงตอนจะชื้อ เด๋วพี่ๆเพื่อนๆในคลับก็ช่วยกันหารถดีๆให้ได้แน่แหละคับ ชิมิๆ อิอิ

12. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    สู้ๆ คับ ลวก เพี้ย

13. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    ฮ่าๆๆ กำลังใจมาเพียบเลยวุ้ย

14. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    เอาใจช่วยครับ ผมก็เป็นอีกคนที่เคยเก็บตังค์ดาวรถเองผ่อนเอง ตอนที่เรียนจบ มีเงิน 2-3 หมื่น ทำงานเก็บเงินประมาณ 2 ปี
    รถผมตอนนั้น 410,000 ดาวน์ไป 210,000 ผ่อน 4 ปี เดือนละประมาณ 6,000 ตอนนี้ผ่อนหมดไปได้เกือบ 2 ปีและ เข้าใจหัวอกเดียวกัน
    สู้ๆคับ
    ปล.บ้านเพื่อนผมก็อยู่พนัสเหมือนกัน ไปนอนบ้านมันบ่อยๆ เมื่อประมาณ ปี 2 ปีก่อน เพราะเคยไปทำงานแถบตะวันออก เพื่อนผมขับ BMW E36 สีน้ำเงินวาง 1JZ เวลาเมาๆ
    มันก็ชอบซัดแถวนั้นบ่อยๆ 555

15. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    จำได้ครับผมว่าที่เคยคุยกันตอนนั้นเห็นพี่มาเล่นในบอดบ้างน่าจะมี เกือน 4 ปีเลยนะเนี่ยยอมรับเลยว่าใจรักจิง ๆ

16. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0

ใช่ ร้านในตลาด ทำเสื้อกีฬา รึไรนี่ป่าว ที่มี ยาริส ไรนี่หละ มะ คุ้นๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้