ใครใช้เบรค H22A บ้างครับเวลาเบรคที่ความเร็ว 160+ รถสั่นไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย snoopyba, 1 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snoopyba

snoopyba New Member Member

12
    0
    0
    ใครใช้เบรค H22A บ้างครับ

เวลาผมเบรคที่ความเร็ว 160+ รถสั่น

แต่ถ้าไม่เกิน 80 ปกติดีครับ

จานก็ไม่น่าจะคดครับเพราะเพิ่งใส่มา จานก็เพิ่งเจียรมาครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ไม่สั่นครับ
    อาจมีสาเหตุหลายอย่างครับเช่น ล้อ ลูกปืนล้อ ศูนย์ล้อ รูที่เจาะ สาเหตุเยอะครับรอท่านอื่นๆมาเพิ่มเติมครับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    คดน้อยๆ ก็เป็นได้ครับ ความเร็วต่ำก็ไม่ออกฤทธิ์ พอเร็วเริ่มเห็นผลก็เป็นได้ครับ จานยิ่งเจียยิ่งบางโอกาสคดง่ายมากครับ เป็นตั้งแต่ทำเลยหรือเพิ่งใช้มาสักพักล่ะครับ
    ถ้าเบรคเดิมไม่เป็นก็เป็นที่ชุดนี้แหละ อาจจะติดตั้งไม่ได้ระยะ ไม่รู้ว่ามีไปกลึงขา caliper ด้วยหรือเปล่าครับ

4. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ผมสั่นที่ 200+ ครับ คิดว่าจานน่าจะคดนิดๆ แต่ไม่ถึงขนาดสั่นทั้งคันนะครับ แต่รู้สึกที่แป้นเบรค

5. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เจียประชิด หายสั่นแน่นอน

6. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ผ้าเบรคไม่เรีบก็มีส่วนครับ บางทีมันกินผ้าเอียง

เพราะลถกสูบเบรคทำงานไม่เต็มที่นะครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ไม่มีปัญหาอะไร ผมแนะนำให้เจียร์จานเบรคแบบประชิดดูก่อนครับ เสียน้อยสุด
    ถ้าเจียร์มาแล้ว ผมก็สงสัยลูกปืนดุมล้ออีก มันคลอนนิดเดียวที่ความเร็ว 160 แล้ว เบรค ก็เป็นไปได้ที่มันจะสั่น

8. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    เจียรแบบ ประชิดมันเป็นยังงัยครับ .....แล้วถ้าจานบางอยากเปลี่ยน เค้าหาของเดิมมือสอง หรือ ใช้ของใหม่ครับ

9. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เจียประชิด มันจะเป็นเครื่องเจียติดกับรถเลยครับ ถอดแค่ล้อออก
    เจียจานคารถประมาณนั้นครับ ทำมาแล้ว h22 เหมือนกันอาการเดียวกัน
    ลองดูก่อน เพราะไม่แพงอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้