Ford fiesta & Mazda 2

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย PooN_NaRaKa, 1 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    อยากรู้ว่า Ford fiesta 1.4 5Dr A/T & Mazda 2 รุ่นไหนคุ้มค่่่ากว่ากันอ่ะครับผม

อัตราการกินน้ำมัน ของทั้ง 2 รุ่น บางคนบอกว่า เฟียสต้าเปลี่ยนเกียร์กระตุกมั้งหละไอ้เรื่องเกียร์กระตุกนี่มัน กระตุกขนาดนั้นเลยหรอครับ

ฟอร์ดเฟียสต้า กินน้ำมันมั้งหละ เพราะผมซื้อรุ่น 1.4 อยากรู้ว่ามัน กินน้ำมันจิงไหมครับ

อัตราเร่ง ช่วงล่างเป้นไง

ช่วยกันเข้ามาตอบหน่อยนะครับ เพราะตอนนี้เลือกไว้ 2 รุ่นนี้อ่ะครับ เอาไว้ขับประหยัดๆสบายๆออกต่างจังหวัดอ่ะครับผม

ขอบคุณมากครับ

2. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    หากตัวเลือกมีเท่านี้

ถ้าคุณเลือก Fiesta คุณจะไม่ผิดหวังครับ.....

หล่อกว่าเห็นๆ

ผมว่า Feista หากเปรียบคู่ น่าเปรียบเทียบกับ JaZZ น่าจะคู่- คี่เลย

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
  4. PooN_NaRaKa

40
    4
    0
    เท่าที่อ่าน เฟียต้า 1.4 กินน้ำมันโครตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต - -"

5. eake5819

eake5819 New Member Member

14
    1
    0
    ตอนแรกผมชอบ M2 คิดว่าแต่งโคตรสวย ประหยัดน้ำมัน สมรรถนะก็ยอดเยี่ยม ถ้าเปรียบเทียบกับรถตุ้ย่อส่วนอย่างแจ๊ส หรือรถตลาดขายยี่ห้ออย่างยาริส
    แต่พอเห็น FT ตอนโปรโมทตอนแรกก็เฉยๆ แต่พอได้เข้าไปนั่งปุ๊ป........นี่แหละใช่เลย ดีที่สุดในเวทเดียวกันจิงๆ แต่ยี่ห้อกะ 0 บริการนี่สิ..ปัญหา..

6. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ความชอบส่วนตัว ล้วนๆๆๆๆๆ

7. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ได้ลองขับmazda2กับford เอาแบบช่วงล่าง การควบคุม การเลี้ยว fordกินขาดเลยครับ

8. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เฟียต้า ที่กินน้ำมันส่วน หนึ่งแม๊กเดิมติดรถหนักมากๆ ครับ เปลี่ยนเบาะ น่าจะไม่ค่อยกิน

9. PooN_NaRaKa

40
    4
    0
    อ่อครับ ขอบคุณมากครับ คงเอาฟอร์ดหละครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้