R30 2ประตู

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย film_parboo_thai, 3 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. film_parboo_thai

film_parboo_thai New Member Member

21
    0
    0
    อยากจะรบกวนถามพวกสาวกสกายไลน์หน่อยคับ
    เรื่องมีอยู่ว่าถ้าเจอ R30 2ประตู นะคับ จะซื้อขายกันอยู่เท่าไหร่
    เอาแบบว่ามีทะเบียนถูกต้องนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2008
  2. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    มีทะเบียนรึเปล่าครับ

3. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    มารอดูครับ
    ส่วนตัวผมว่ามันไม่มีราคากลาง หรือราคาอ้างอิงในไทยหรอกมั้ง ถ้ามีจริง และเจ้าของยอมขายจริงผมว่า
    ราคาขึ้นอยู่กับ ความพอใจของทั้ง2ฝ่ายครับ หรืออ้างอิงจากราคาที่เค้าได้มาอะ +กำไร(ไม่สามารถประ
    เมินได้)ไงรอดูเพื่อนๆต่อครับ

4. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เมื่อวาน....คุยกะช่างปุ๋ย เพื่อน น้ายัน.....เขาบอกมีคนบอกขายให้
    4แสนกว่า แต่เมื่อ 7-8 ปีที่แล้ว....สีบอร์น 2 ปราตู ตอนนี้มีคนสอยไปแล้ว
    รู้สึกจะอยู่ชลบุรี.....หลัง จากนั้น ก็ไม่ได้ยินข่าวอีกเลย.....คาดว่าราคา น่าจะโข
    อยู่......ผมว่า ไม่น่าน้อยหน้า AE 86 นะ.....ถ้าหาได้งะนะ

เพราะตอนนี้กระแสมันเเรงโคตร....ราคาก็เลยแรงโคตร

5. film_parboo_thai

film_parboo_thai New Member Member

21
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นคับ

6. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    อันนี้ข่าวลือ แต่ยังไม่ยืนยัน
    เชียงใหม่หนึ่งคัน
    ชลบุรีที่น้องหล่อว่าหนึ่งคัน น่าจะคันเดียวกับที่น้ายันบอกว่าเจ้าของคิดว่าเป็น 31 แต่เครื่อง FJ
    แล้วก็กับน้องแถวนี้อีกคัน

ทั้งหมดนี้ยังไม่เคยเห็นจริง ๆ ซักที ซุ่ม ๆ กันทั้งนั้น :D

7. o-bizaru

o-bizaru New Member Member

67
    0
    0
    เคยเจอไนงานลอยหระทงครั้งนึงคับ

30 เเน่ๆ 2ประตูด้วย ตอนเเรกมันมืดผมเห้นไฟท้ายนึกว่าจะเป้นเเบบ4ประตูเเต่พอผมเเซงมันได้ก้อึ้งคับพี่(ผมขี่มอไซค์)มัน2ประตูชัดๆเลย

ปล.ที่ถามราคานี่เเสดงว่าไปเจอตัวเป้นๆมาเเล้วเเละกะลังต่อรองราคาเเน่ๆเลยใช่ไม๊ครับพี่

8. o-bizaru

67
    0
    0
    ปล.ผมเจอตอนอยู่ป.6 ตอนนี้อยุม.3

9. o-bizaru

67
    0
    0
    เเล้วเออี86มันคันเท่าไหร่อ่ะคับพี่

10. film_parboo_thai

21
    0
    0
    86 สมัยนานมาหลายปีเห็นขายกันคันแสนกว่าบาท เดี๋ยวนี้สภาพเน่าๆก็สามสี่แสนจนไปถึงหนึ่งล้านบาทเลยคับ

11. มาถึงนี่เลย...เอาเลยจ้าหาได้ไวๆ ได้แล้วขอไปดูตัวจิงใกล้ๆหน่อยนา...อยู่แค่นี้เอง
    ...เปลี่ยนใจจาก C10 สองประตูแล้วเหรอ...เห็นถามๆอยู่อ่ะคับฟิล์ม

12. film_parboo_thai

21
    0
    0
    ...

c10 ก็ยังพยายามหาอยู่คับ ยังไม่ได้ล้มเลิกความพยายามคับพี่ปอง

13. o-bizaru

67
    0
    0
    โห ผมว่าที่86มันเเพง
    ต้องมาจากกระเเส ไอทาคุมิเเน่ๆเลย

14. film_parboo_thai

21
    0
    0
    ถูๆๆๆถูกต้องนะคับ

15. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    """""

ฟิล์ม พี่บอมบ์เ องครับ...ที่เจอที่แหลมแท่นเมื่อวันเสาร์ครับ
    พี่เคยเห็นที่จุดชมวิวพัทยาประมาณ 6 ปีที่แล้ว เป็นสีขาวสองประตูสวยมาก...คนขับกำลังสวนลดมาแต่ไม่ได้ตามไปดู
    ถ้าเจอสงสัยต้องสู้ราคาแล้วครับ ตัวเป็นๆงามมากๆ

16. o-bizaru

67
    0
    0
    งั้นเด๋วเเรมาทำหนังที่เอา อา30 เป็นร ถพระเอกจะได้ปั่นราคาอา30กัน 55

17. film_parboo_thai

21
    0
    0
    ..........

ก็เพราะไอ้คันในรูปหนะคับพี่บอมบ์ ที่ทำให้ผมอยากจะได้มาครอบครอง จบไปประมาณ 600.000 กว่า yen มั้งคับ

18. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    พี่ชอบรถบ้านน้องทุกคันเลยงะนะ.......น้องชายแกงค์พี่โทรคุยเรื่องซื้อ
    RX7 น้อง....แต่น้องขายไปก่อน.....พอดีมันติดธุระโอนรถอีกคัน ....ชื่อเปรียวงะคับ......
    แหมพี่กะได้นั่ง โลตี....สวยๆๆซักกะที.....อดเลย.....ตอนนี้ต้องนั่ง 32 หน้า เซฟิโร่ ต่อไป
    ......5555.........ตอนนี้เซฟมันพัง เอา MR2....มาดริ๊ฟเล่นแก้ขัดไปก่อน.....น้องๆที่ไปดู RX7
    มาเล่า ให้ฟัง ว่าสวยโคตร....ของขั้นเทพ......มันอยากได้ แต่ไม่ทันคนอื่น......ดี...สม ....อดเลย

ถ้าได้30 สองประตูมาเมื่อไหร่.....เอามาโชว์กันมั่งนะ
    อยากเจอตัวเป็นๆๆสักครั้ง......

ส่วนไอ้บอม กรู ว่าคันเดียวกะ ที่กรู พูดถึง แน่เลยหวะ
    ทำไมว้า มีรถสวยๆๆไม่เอามาโชว์กันมั่งว้า........เผื่อฝัน
    ใครหลายๆๆคนจะได้เป็นจิงมั่ง.....ตรูคนนึงงะที่อยากได้

19. o-bizaru

67
    0
    0
    เเล้วพวกพี่ๆเคยลองประเมินไม๊ครับว่าในไทยมี30สองประตูที่มีทะเบียนถูกต้องตามกฏหมายกี่คัน

20. ขอตอบหน่อยนะ

เคยเล่าไปก่อนหน้านี้แล้วเรื่องของ R30 2 ประตู ส่วนที่เจอตัวเป็นๆจับต้องได้ น่าจะ ประมาณ 4-5 ปีแล้ว รุ่นน้องที่ทํางานเก่าชวนไปดู แถวพระราม 2 รถอยู่ในตู้ คอนเทนเนอร์ หน้ายักษ์คิ้วใหญ่สีบรอนซ์ทอง ล้อกล้วย เครื่อง FJ ไปลองนั่งดูแล้วได้ฟิวมาก ช่วงหน้าระหว่างประตูดูยาวๆ แต่รถคันนั้น ไม่มีทะเบียนนะ ไม่รู้ใครนํามา พอไปดุอีกทีก็หายไปเเล้ว ต่อจากนั้น 1 ปี ก็มาได้ R30 สีดํานะครับ

เบียร์ R30

21. film_parboo_thai

21
    0
    0
    ............

ถ้าผมมีบุญได้เจอ 2 ประตู แล้วเดี๋ยวจะเอามาให้ชมคับ ไม่รู้ว่าชาตินี้จะเจอหรือเปล่าคับ

22. ver_carper

ver_carper New Member Member

2
    0
    0
    รถสวยนะ..:cool::cool:

23. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

แค่รถในบ้าน(ในรูปส่วนตัว)ก็ สุดอยู่แล้วนะครับ :eek::eek::eek::eek::eek:

24. film_parboo_thai

21
    0
    0
    ............

ขอบคุณคับ

25. demonvan

demonvan New Member Member

28
    0
    0

พี่บอมครับผม แวน น้องพี่วินพี่เค้าฝากถามว่าชายที่ต่อกันชนหน้าของคันนี้มันใส่รถพี่วินได้ป่าวมันจาติดอินเตอร์ป่าว

26. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    """"""""""

น่าจะติดนะ ต้องลองดูอาจจะใส่ได้ก็ได้ครับ;)

27. บอมงานบ้านเรามีใครขึ้นแบบบ้างยัง

28. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    ผู้ใดพบเบาะแส R30 2 Door หรือมีภาพกรุณานำมาลงด้วย(อยากเห็นครับชอบ R30 แต่ยังไม่มีบุญพอ) ^^

29. o-bizaru

67
    0
    0
    ต้องหากันต่อไป คมีสักวันที่เจอ
    ปล.ผมก้ว่ารถในดิสเพพี่ก้สุดยอดเเล้วนะ

30. film_parboo_thai

21
    0
    0
    ยังพยายามหาอยู่คับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้