เรื่อง TURBO

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย S-MTX@HLC, 30 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    อยากทราบข้อเสียของรถเครื่อง TURBO ทั้งหลายครับ เอาแต่ข้อเสียนะ 55

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2011
  2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    รถเครื่องturbo ใช่ป่าว ต้องแยกก่อนครับว่าเป็น เครื่องที่ติด turboมาจากโรงงานหรืออีกแบบมาอัพเกรด หรือที่เรียกว่ามาโมดิฟายเพิ่มทีหลังครับ
    ส่วนเรื่องอัตราสิ้นเปลืองหรือค่าตัวการทำนั้นรอเพื่อนๆ มาตอบดีกว่า ชาวHLC มาตอบหน่อยเร็ว......

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ลองค้นหาดูแล้ว แปลไม่ออก สำหรับคำว่า TROBO

น่าจะเป็น TURBO มากก่า

ข้อเสียมีดังนี้

1. แรงกว่ารถที่ไม่มีเทอร์โบ

2. มีเสียงดังกว่ารถที่ไม่มีเทอร์โบ แซดๆๆๆๆๆๆๆ จิ้ว ซ่า ฉ่า ก้อว่ากันไป

3. ให้แรงบิดที่ดีกว่า รถที่ไม่มีเทอร์โบ

4. สามารถทำให้ เกจ์วัดบูสต์ กวาดไปตามเข็มนาฬิกาได้ จาก 0

5. สามารถ ใส่ปรับบูสต์ได้

6. สามารถใส่น้ำมันเครื่องแพงๆได้

7. สามารถนำเทอร์โบเดิมไปอัพใบ หรือเปลี่ยนลูกใหม่ได้

8. สามารถใส่เวสเกต แยกได้

9. สามารถหา Blow Off มาใส่ใหม่ได่

10. สามารถ เปลี่ยนอินเตอร์ใหม่ได้

11. สามารถเดินท่ออินเตอร์ใหม่ได้

ที่กล่าวมานั้นคือข้อเสียของรถที่มีเทอร์โบ ให้สังเกตูดีๆว่า อุปกรณืต่างๆ เงินทั้งนั้น

เฮ้อ จะมีไปทำมัยเอส

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เสียยยยตังค์............๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามข้างบน อีกอย่าง

จะเสียความรู้สึก ช่วงแลกว่ารู้งี้กูวางตั้งนานแล้ว

และอีกพักจะเสียความรู้สึกหนักขึ้นเพราะว่าไมมันไม่จบสักทีวะ 5555

6. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    มีเต่เสียๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    อิอิอายเค้าจัง TURBO 55555+ eiei มึนงงงงงวยอิอิ แต่ถามเฉยๆยังงัยก้อต้องวางอิอิ แฮดดดดดดดดดดดดดดดชิ้ววววว

ขอบคุงครับพี่ทุกท่านที่ช่วยเพิ่มความอยาก5555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2011
  8. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    มีแต่ข้อเสีย น่าใส่เน้อ 555

9. จัดไปน้องตี๋ใหญ่กินน้ำมันอีกต่างหากหุหุ
    ตั้ม เสือโก้

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เสียดายยยยยยยยย

รู้งี้มีตั้งนานแร้ว 555+

11. JZ_std.

8,075
    74
    0
    จะเอาหอยคู่หรอออออ

12. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    อยากมีหอยอิอิ

13. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แรง=เปลือง

14. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ถ้าชอบจัดเลย ของแบบนี้ ต้องลอง

15. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    ใช่ๆๆๆ ถูกต้องแล้วครับ ก่อนหน้านี้ ผมขับแบบ เดิมไม่มีโบ รู้สึกแบบ ไม่แฮดส ซะเลย

แต่ตอนนี้มีโบ แล้ว แฮอสสสสสสสสส วี๊ดส์ส์ส์ส์ หน้าหงายเลย

ลงเลยแล้วจะบอกว่า รู้อย่างนี้ เราหน้าจะลงตั้งนานแว้ว

16. X-Diesel

X-Diesel New Member Member

402
    3
    0
    555 ออกตัวยกล้อแน่ๆ

17. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    แอบมาดูคนเก็บ เจโบ 2ตัว 55

18. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    มาถึงตอนนี้แล้ว ผมขอขอบคุณทุกท่านมากครับ ตอนนี้ถามต่อใครมีตังให้ยืมสักสามแสนก่อนมั่ง 5555

19. คิดหัยหนักๆ นานๆ อย่าไปตามกระแส ลองมองสำรวจตัวเองดู
    ว่ามีเหลือพอที่จะจ่ายแบบสุหรุ่ยสุหร่ายได้ ก้อ โอK วางไปเรย
    แต่ถ้ายืมเค้ามาวางพี่ว่าลำบากแน่ๆ นะน้อง :sad::sad::sad::sad::sad::sad:
    ปล.ม่ายได้โพสว่ากระทบคัยนะคับ แค่แสดงความคิดเห็น ก้อเท่านั้น

20. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ตามพี่นุ้ยนะครับบบบบบบบบ

21. ตามเซียนว่าเลยครับ

22. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ข้อเสียเยอะแยะ....ที่แน่ๆ คือ.....เก่อ ซ้ำกับชาวบ้านเค้า มีอินเตอร์แลบ มาข้างหน้าด้วย.....เสียงก้อดังแซด.....ฟิ้ว.......อะไรประมาณเนี๊ยะ

23. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    555 พอมี มีพอค่อยจัดครับ ที่จะยืมสามแสนนะเอาแต่งเมียก่อน555555

24. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตามนี้เลย แต่ถ้าตั้งใจใครห้ามไม่ได้ ก็พร้อมๆก่อน
    ไม่ใช่อยากได้อะไรก็เปียแชร์ๆ เพื่อนแซวว่าโหตีนถึงล้อหน้า
    รถยังไม่ไปไหนเลย เปลี่ยนเครื่องแมร่งสะ
    เปลี่ยนท่อขนาดเก่าใส่ไม่ได้ เปลี่ยนล้อล้อเก่ามันเอาไม่อยู่
    เปลี่ยนเบรคใหม่ใส่ดิสหลัง ท่ออินเตอร์เห็นเค้าสวยก็
    เปลี่ยนใหม่ หม้อน้ำเดิมไม่รับกับท่ออินเตอร์เปลี่ยนแมร่งใหม่อีก
    ติดแก๊สมาแล้ววิ่งไม่ดีโทษมิก เปลี่ยนแก๊สหัวฉีดอีก
    เห็นเค้ามีปรับบูสก็ต้องมาหลอกให้น้องขายให้ถูกๆกล่อมตอนเมา
    เหนื่อยจริง ไหนจะเห้นเค้าซื้อเบาะซื้อเกจวัดทั้งๆที่ไม่ค่อยได้ดูหรอก
    ก็อยากได้ เห้อ พูดไปแล้วคุ้นๆว่ะ ไตร่ตรองให้จงหนักเวลาจะทำอะไร
    คิดเยอะๆนะน้อง เฮ้องวดหน้าเปียร์มือใหญ่ต่อ อิอิ
    ปล.ถ้าจะโทษนอกจากตัวเองแล้วต้องโทษ ไอ้เพื่อนที่แซวตีนถึงล้อหน้าเนียแหล่ะ อิอิ

25. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    พี่โจ้ระบายซะเยอะเลย ... เหมือนเจอมากับตัวเอง 555+ ^^

ข้อเสียของผมคือ .. เพราะโบตัวเดียว มันทำให้ต้องมีอะไรตามตูดกะมันมาอีกเพียบเลย ..โอ๊ย! อีกเยอะ หมดตังค์อีกเยอะ 555 ^^

26. ว่าแต่ เจโบ เนี้ย มันแรงได้จัยจิงๆนะ จะบอกหัย :confused:

27. S-MTX@HLC

3,043
    7
    0
    @ พี่โจ้นนคุ้นๆอะเหตุการที่เล่ามา
    @ พี่ Gook 1491 ตังอีกแล้ว
    @ ป๋าที่เคารพ ก้อเงี้ยยยยยยยยยยยยยย
    สุดท้ายอุ๋ยเจไม่โบ 55555555555

28. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    มันทำให้เราต้องเสียตังค์ใส่เบรค ช็อค ยาง ช่วงล่างดีๆครับ

29. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เสียพื้นที่ห้องเครื่องมันแน่น เต็ม ครับ

30. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    555+ เพราะงี้ใช่มะคับ พี่ปูถึงเลือกที่จะแตกต่าง กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้