สอบถาม ช่าว rover 623 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย manixstreet, 2 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. manixstreet

manixstreet New Member Member

47
    0
    0
    สวัสดีครับ ชื่อทศ ครับ

พอดีผมเพิ่งได้ 623 มาดูแลนะครับ
    เป็นรุ่น 623 GSI สีดำ เครื่อง H22A ฝาดำ ติดแก๊ส LPG ระบบดูด
    พอดีเพิ่งได้รถมาอยากเอาไปให้ช่างตรวจสอบดูหน่อยว่ามีอะไรต้องทำไหม? รวมทั้งเปลี่ยนถ่ายของเหลว
    เครื่องเกียร์ ปกติแต่มี เบาดับ น่าจะเนื่องจาก แก๊ส ?
    และ แอร์ก็ไม่ค่อยเย็น พอมีอู่ที่ซ่อม เครื่อง honda และ ร้านล้างแอร์แนะนำไหมครับ

บ้านผมอยู่แถวบางนา / เทพารักษ์
    ทำงานที่ สีลม/ สาทร/ พระราม 3

หรือถ้านอก ระแวกนี้ร้านไหนดีๆ ที่ พี่ๆ ไปใช้บริการกันก็ ช่วยแนะนำ ด้วยครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ROVER มือใหม่

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ยินดีที่รุ้จักคร๊าฟ !!!

ยังไง ถ้าเจอ Rover ตามท้องถนนน ก็ บีบๆๆ แตร ทักๆ ไปก่อน ถ้ามองแล้วยิ้มให้ก็ คง Club เรากันเอง ถ้าทำหน้างงใส่เรา เราก็ ทำ มึนๆๆๆกลับไปแล้วกันคราฟ !!!!!

3. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

4. jiggolo

jiggolo New Member Member

16
    0
    0
    ยินดีที่รู้จักคับ

5. RoVEr CluB ได้สมาชิกเพิ่มอีก 1 คน (1 คัน)
    เป็นเรื่องน่ายินดีมากครับ...
    ยินดีต้อนรับครับ...

6. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ยินดีต้อนรับค๊าบบ อยู่แถวบางนาเหมือนกันค๊าบ

7. manixstreet

47
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จัก ทุกท่านครับ
    ท่าน pavelbenz ครับ
    แอร์ผมมันตันๆ ลมไม่ค่อยออก พอมีร้านล้างแอร์ที่ลื้อ rover ได้ไหมครับแถว บางนา หรือที่ไหรก็ได้

//หรือท่านอื่นมีร้านช่วยแนะนำด้วยครับ ช่วงนี้เที้ยงๆต้องพกพัดไปด้วยร้องจีงๆ

เมื่อวานไปมาร้านนึง เขาไม่กล้าลื้อ rover นะครับ

8. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ตอนกลางคืนแอร์เย็นปกติมั๊ยครับ

โทรมาคุยน่าจะสะดวกกว่าครับ

089-677-8875 น้องเบนซ์ค๊าบบ

9. manixstreet

47
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้