ไฟสัมภาระEK แบบ LED

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย cyu, 30 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    เนื่องจาก ไฟเดิม ไม่ค่อยสว่างเลย และก้ชอบ LED เลยจัดการเปลี่ยนซะเรย

อุปกรณ์ ที่ใช้
    -LED แบบริบบิ้น ประมาณ 3 ฟุต อยากให้สว่าง มากก้ ซื้อยาวๆหน่อย
    -ขั้ว ไว้เสียบ แบบ T5 หรือ T10 ไม่แน่ใจ แต่ทำแบบนี้ละใช้ได้
    -ขั้วไว้เสียบ LED Ribbin มีแถมมากับ LED เลย ละก้จะมีสายไฟติดมาด้วย แต่ไม่ชอบ เลย จะเปลียนสายไฟเป็นของเราเอง
    -สายไฟ ตามที่ต้องการ

บัดกรีสายไฟติดกับขั้ว เรียบร้อยแล้ว

หุ้มด้วย ท่อหด เพื่อความสวยงาม และเรียบร้อย

ลองเอามาเสียบ กับ LED ribbin

ด้านหลัง LED ribbin จะเป็นกาวสองหน้า ของ 3M แต่ ใช้ไปได้สักพักก้จะหลุด เพราะ กาว ไม่ค่อยแน่น เลยต้องเอา กาว สองหน้าอย่างดี มาติดเพิ่ม

อันนี้ ติด กาว เส็ดเรียบร้อย

อันนนี้เป็น ไฟของเดิม ที่ติดมากับรถที่ไม่ค่อยสว่าง เราก้ ทำการ ถอดหลอด ไฟเดิมออก ระวังร้อนมือด้วย ผมโดนไปละ ถอดก้ไม่ออก ต้องถอดขั้วก่อน ถึงจะพอถอดได้ แล้ว ก้ เอาขั้วที่เราทำเอง ไปลองเสียบ ถ้าเสียบแล้วไม่สว่าง ก้แค่ ถอดแล้ว สลับ แล้วเสียบใหม่

อันนี้ติดตั้งเส็ดเรียบร้อย

งบประมาณทั้งหมด ไม่เกิน 200 บาทครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แบนี้สว่างดี

3. cyu

120
    2
    0
    สว่างมากมายเรยคับ

4. d0dzek

d0dzek New Member Member

54
    0
    0
    สุดยอดเลยครับไทยประดิษฐ์

5. charln-si

charln-si New Member Member

109
    0
    0
  6. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    ของผมก็ทำครับ เส้นยาว 1 ฟุต 50 บาท แค่ปลอกสายไฟแล้วก็ต่อเลยครับ

7. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    สว่างขนาดเส้นผมร่วงล้นยังหาเจอ..สุดยอดครับ

8. cyu

120
    2
    0
    เอาให้สว่างๆๆ ไปเรยครับ ถึงของจะรกไปหน่อย แต่ รถป้ายแดง คงไม่มีเหมือนเรานะ อิอิ

9. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    สว่างเลยทีนี้ งบแค่ 200 บาท เว็บบอร์ดเราน่าจะติดหมุด กระทู้ D.I.Y. นะคับเนี่ย

10. cyu

120
    2
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ ยัง มีอีก หลาย D.I.Y. ที่ทำไปแล้วว แต่ ไม่ได้ลง ไว้จะมาลงเพิ่ม คับ

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ความสามารถเฉพาะตัว

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  13. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    สว่างเกิ้น 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้