เจ้าตาโต ไฟเตือน abs ค้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย cyu, 1 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    เนื่องจากเมื่อคืน พยายาม ติด ไฟส่องเท้าและไฟใต้ประตู แล้วก็เอาสายไฟบวกไปพ่วงกับ abs ที่ขั้วแบตเตอรี่ แล้วก้ตอนเช้าก้ขับรถมาทำงาน ปรกติ แต่ไม่ได้สังเกตุ ว่าไฟ abs ค้างหรือไม่ แต่พอเบรครถเพื่อจะเลี้ยวเข้าซอย จากนั้น ก็ มีไฟ abs ติดค้างมาตลอด จนถึงที่ทำงานเลย ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ ใครมีวิธีแก้มั้ยครับ แล้วมันจะเสียมั้ยคับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องลองเคลียร์โค๊ด ของ ABS ก่อนนะครับ

ตามอู่ฮอนด้าใหญ่ ๆ หรือไม่ก็เข้าศูนย์น่ะครับ

ถ้าเคลียร์แล้วยังไม่ดับ ก็คงต้องเช็คโค๊ดของ ABS ครับ เผื่อเซนเซอร์ตัวไหน มีปัญหารวนพอดี

แต่วิธีเคลียร์โค๊ด อันนี้ผมไม่รู้อ่ะครับ รอผู้รู้ท่านอื่นละกันน่ะครับ

3. cyu

120
    2
    0
    ขอบคุณคับ

4. cyu

120
    2
    0
    ขอบคุณคับ มะกี้ลอง ถอดขั้วแบตออกละครับ ทิ้งไว้พักนึง สัก 30 วิ เห็นจะได้ ละก้ใส่กลับเข้าไปใหม่ ละไปลองขับดู แค่ 500 เมตร ไฟก้ดับละครับ โล่งอก ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำคับ

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เหยียบเบรคดูด้วยน่ะครับ ระบบ ABS จะเช็คตอนเหยียบเบรคอ่ะครับ

6. cyu

120
    2
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้