สนามใหม่พีระ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย นักแข่งอาวุโส, 16 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อวานได้ไปลองสนามโกคาร์ทพีระที่ทำใหม่เป็นครั้งแรก สนามยาวมาก คุณภาพพื้นผิวใช้วัสดุเดียวกับสนามแข่งรถเอฟวัน ทางเรียบกริบ โค้งแคบๆเยอะ ทางตรงก็ยาวใช้ได้ สนามโดยทั่วไปยังไม่เสร็จมีแต่แทร็กล้วนๆ ขับครั้งแรกงง! เต็ก ไม่รู้จะไปทางใหน ทางมันอยู่ระดับเดียวกันหมด มีทางแยกเพียบ ไม่มีแบ๊งค์ มีแค่กรวยวางบอกทาง ขับ เง๊อะๆง๊ะๆ ไม่เป็นทางสมกับวัย กว่าจะจับทางคล่องได้ก็ปาไปสองฮีท เริ่มเซ็ทรถปรับเครื่องเข้าที่ก็ฮีทที่สี่ ฮีทสุดท้ายทำเวลาเต็มที่ ผลออกมาดีทีเดียว นักขับคาร์ทมีโอกาสน่าลองสนามคุณภาพอินเตอร์ แต่เสียดายบรรยากาศเดิมๆของสนามเก่าที่ร่มรื่น มีต้นไม้ใหญ่หลายส่วนของสนาม ดูแล้วมีคราส ตอนนี้เหมือนขับรถในสนามเทนนิส โล่งไปหมดเลย แดดเปรี้ยง ขึ้นรถกลับบ้านด้วยกันสามคนกลิ่นสุดจะบรรยายไม่รู้คนขับทนได้อย่างไง เหม็นสุดๆ (ไม่มีน้ำล้างตัว )

1. NarawooD

NarawooD New Member Member

9
    0
    0
    ดีจังเลยนะครับ ไทยเราจะได้มีสนามมาตรฐาน
    แล้วเขามี Kart ให้เช่าไหมครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
    อีกหน่อย พอมีสนามเยอะๆ คนเล่นมากๆ
    ราคาก็คงถูกลงกว่านี้ (ตอนนี้ก็ 350 ขึ้นไป/10นาที)
    ขับไม่เท่าไหร่กำลังสนุก ก็เกินงบ ซะล่ะ

ความหวังครับ ซักวันคงเป็นจริง
    อยากขับทุกๆสัปดาห์ครับ

2. ไม่มีรถเช่าครับ เป็นสนามแข่งที่เตรียมสำหรับเอเชียนคาร์ท (รายการแข่งของประเทศในเอเซีย เวียนไปแต่ละประเทศ)

3. NarawooD

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล :)

4. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    วันนึง...คงมีโอกาสได้ลอง....เพราะช่างที่ SERVICE รถผมที่ KR พัทยา....แนะนํว่าให้ไปลองดู......คงไม่สงกรานต์ ก็ กลางพฦษภา...โน่นแหนะครับ

5. NarawooD

9
    0
    0
    ผมขอแค่ได้อาทิตย์ละ 10 นาทีที่ MSL ก็พอเเล้วอ่ะครับ

ขอให้พี่ๆทุกท่าน จงปลอดภัยจากการขับนะครับ
    หนักก็ขอให้เป็นเบา ที่เบาก็ขอให้แคล้วคลาดนะครับ

!!! ขอพี่โปรดจงมี ซี่โครงที่เเข็งแรง ตลอดไปครับ !!!

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เห็นด้วยครับ...พอดีมีโอกาสไปซ้อมรถแข่งที่พีระเมื่อวันจันทร์..เลยได้ไปดูผมว่านะตอนนี้ยังไม่สมบูรณ์ในแทรคยังมีทรายเยอะเลย...ว่าจะเอาตัวแข่งตัวใหม่ไปซุ่มทดสอบสักหน่อยแต่พอดีไม่มีเวลาครับ..มัวแต่จัดให้น้องๆฟีเมลชาเล้นเค้าวิ่งซ้อมอยู่อีกฝั่งครับ...

....สงกรานต์ใครไปเที่ยวก็ขับรถระมัดระวังกันหน่อยครับ..แต่ถ้าไม่ได้ไปไหนมาซ้อมรถที่ MSL ได้นะครับเปิดบริการ.....

7. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ไปลองมาแล้วครับเมื่อวันเสาร์ 22/4/49 พื้นผิว track ดีมาก เรียบสนิท
    layout เมื่อวานที่วิ่งทางตรงใส่ได้ยาวดี ยูเทริน์มันส์สุดๆ ชอบมากครับ
    ขับไม่เหนื่อยเลย ได้ขับกับนักแข่งมืออาชีพทั้งเด็ก และ ผู้ใหญ่ สนุกมาก
    แต่ละคนวิ่งกันเร็วมาก ทั้งนิ่งและเนียน สรุปต้องไปอีกครับ
    เห็นด้วยไหมครับ kieak 7766 & Teoy Prc................................

8. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    เห็นด้วยครับต้องไปอีก
    แล้ว Pro WF Kitti และ สมาชิกทำเวลาเท่าไหร่ครับ

9. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    เห็นด้วยคับ สนุกจริงๆ แท็รก ดีมากๆขับแล้วไม่มีเจ็บซี่โครงเลย
    อยากแข่งเหมือนกันแต่ไม่มีเพื่อนแข่ง(ฝีมือยังไม่ถึง)
    ไม่อยากลงไปเกะกะพวกคนเร็วๆ
    เมื่อวานทำเวลาอยู่ที่47.20ทั้ง3คนเลยคับ

10. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    สนามดีมากๆครับ ขับมันส์ เร็ว และต้องใช้เบรคมาก คิดว่าถ้าเปลี่ยนเบรคให้ดีขึ้นน่าจะดีครับ คิดว่าตอนแข่ง ถ้าเบรคลึกๆก็มีโอกาสแซงได้มากกว่า คิดดูสิครับ ผมเบรคลึกซะจนกาบด้านซ้ายยับไปเลย (เบียดรถคันอื่น) สนามเรียบขนาดนี้ แต่ไม่วาย ผมเจ็บแบบตึงๆที่หลังด้านขวาครับ ต้องไปนวดคลายซะหน่อย(นวดไทยนะครับ):D

11. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ภาพบรรยากาศเล็กๆน้อยๆ

มีภาพมาให้ชมครับ เล็กๆน้อยๆเสริมสร้างบรรยากาศ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2006
  12. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ดูรูปแล้วของขึ้น อยากไปขับมากครับ

13. เมื่อไหร่ไปซ้อมช่วยบอก ขอไปเคาะสนิมด้วยคน ปีนี้ไฟมอด กำลังจะเริ่มขยัน สงสัยต้องให้รุ่นใหม่สอนแล้ว (มีพรายกระซิบว่าขับเร็วกันมาก เมื่อเสาร์ที่แล้ว) วันนี้เริ่มขับที่อาร์ ซี เอ วิ่งได้43.5 ตับแลบเลยหละครับ

14. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สวัสดีครับพี่นักแข่ง เงียบหายจากห้องนี้ไปสักพักนะครับ เลยขาดคนแนะนำข้อมูลเรื่องkart ใหญ่ และ เทคนิคเกี่ยวกับ kart ถ้าพี่ว่างๆ แวะเข้ามาแนะนำเรื่อง set up รถ กับ เครื่อง ด้วยนะครับ ความรู้ตอนนี้มีเท่าหางอึ่งเท่านั้นครับ สำหรับวันเสาร์ที่ผ่านมาผมก็มองหาทีมพี่อยู่ครับ จะได้เข้าไปยกน้ำชาสักหน่อย กำลังมองหาอาจารย์อยู่ครับ
    พี่จะไปซ้อมเมื่อไหร่ช่วยบอกผมแล้วกันครับ จะได้ไปวิ่งด้วย สำหรับ routine ปกติผมจะไปซ้อม rca ทุกวันศุกร์ครับ เข้าไปถึงประมาณสามทุ่มครับ และ วันเสาร์ไปซ้อม kart ใหญ่หลังซีคอนตอนบ่ายครับ
    แต่ช่วงนี้มีไปวิ่ง MSL ด้วยแต่เวลาไม่แน่นอนแล้วแต่น้องๆ นัดเข้าไปครับ เมื่อคืนผมเห็นชื่อพี่ใน Score card ที่ rca แล้วคลาดกันแว็บเดียว
    มีพรายกระซิบด้วยเหรอครับ :eek: ขับไม่เร็วหรอกครับพรายพี่อำแน่ๆ ยางรถผมสึกมองหารูไม่แล้ว แถม สเตอร์ที่ติดรถไปก็ยาวเหลือเกิน (77 ฟัน) โค้งเร็วก็กลั้นใจเข้าเพราะเร็วเกิน โค้งช้าด้านหลังก็มาหายใจรดต้นคอ แต่สนุกดีครับ ต้องไปอีกครับ

ป.ล. พิมพ์ผิดแล้วพี่ ตับแลบพี่น่ะ 34.5 นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้