มีใครใช้ เกียร์ MT D16y8 แล้วไปใช้ D15b บ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Natracing, 10 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ความรู้สึกมันแตกต่าง หรือ มันห้อย กว่าเดิมมั้ยครับ ช่วง สอง สาม (หมายถึงเวลาซิ่ง นะครับ)

เพราะเหนว่า เฟืองท้ายของ d16y8 มัน จัดกว่า

(d15b ไม่ LSD นะครับ)

ขอถามจากประสบกานตรงนะครับ ขอบคุณครับ

2. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เท่าที่รู้เครื่องCC น้อยโรงงานจะทดเกียร์ ค่อนข้างสูงมาให้เพื่อชดเชยกำลังที่น้อยกว่า ทำให้รู้สึกไม่ต่างกันเหมาะกับใช้ในเมือง วิ่งยาวๆรอบสูงเกินครับ สังเกตุง่ายๆจากรถกระป๊อ ซูบารุ ตามซอย วิ่งมาทีนึกว่า Vtec เกียร์ Close ซัดมาเลย555

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    มันไม่ได้เท่ากันหรอครับ

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    มะน่าเท่ากัน แต่ไม่รู้อันไหนเป็นยังไง รอผู้รู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้