สอบถามเรื่องใส่แผ่นชิมกันล้อหลังแบะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย khunballz, 29 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khunballz

khunballz New Member Member

13
    0
    0
    จากกระทู้นี้นะครับ
    http://racingweb.net/forums/showthr...%D4%B8%D5%E1%A1%E9%C2%D1%A7%E4%A7%A4%C3%D1%BA
    คือ รองแผ่นชิมหนาสุดได้กี่มิลครับ โดยที่ยังขันน๊อตได้ปลอดภัยครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ได้เยอะครับ น่าจะเป็น cm นะ น๊อตมันยาวพอสมควร ช่างตั้งศูนย์เขาดูรู้น่ะครับ

3. khunballz

13
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวรออู่ว่างแล้วจะโทรไปอีกทีนะครับ

4. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ของผม -3 แก้ เหลือ -1 อ่ะครับ อยากให้ได้ 0 แต่ช่างบอกว่า แค่นี้ดีกว่าไม่ชัวเรื่องน๊อต - -''

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ใส่ปรับแคมเบอร์หลัง ชัวร์กว่าคับ

6. khunballz

13
    0
    0
    วันนี้ไปรองชิมมาแล้วครับ เดิมๆ ข้างขวา -2.6 ข้างซ้าย -1.4 รองชิมข้างขวาอย่างหนาเลยครับ ช่างเปลี่ยนน๊อตให้ ตอนนี้ซ้ายขวาเท่ากัน -1.0
    แต่ข้างหน้า ซ้าย -2.6 ขวา -0.8 ผมไม่อยากดัดคอม้า นอกจากใส่ตัวปรับแคมเบอร์แล้วทำยังไงได้บ้างครับ

7. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ใส่ที่ไหนมาครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่

8. khunballz

13
    0
    0
    ร้านตั้งศูนย์ล้อทั่วไปเลยครับ ค่าชิมไม่คิด คิดแต่ค่าตั้งศูนย์ครับ

9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ข้างหน้าหาปรับแคมเบอร์หน้ามือสองสิครับ จะได้ถูกหน่อย
    แต่ข้างหลังเพี้ยนนี้น่าคิดนะครับ ว่าต้นเหตุมาจากอะไร บูชต่างๆ มีฉีกบ้างหรือเปล่าครับ

10. khunballz

13
    0
    0
    มเห็นบูชตรงยึดโช๊คแตกๆอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้