B14 มีเสียงลมฟู่ ตอนไม่เบรค ตอนเบรคเสียงเงียบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sunny_FoAm, 28 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sunny_FoAm

Sunny_FoAm New Member Member

1
    0
    0
    อาการเจ้า B14 ปี 2000 AT เป็นอย่างนี้ครับ

จะจอดอยู่เฉยๆ จะวิ่งอยู่ จะเปิดแอร์ หรือปิดแอร์ก็ตาม
    มันจะมีเสียงลมบริเวณด้านล่างของพวงมาลัย
    แถวๆ เบรค หรือ คันเร่ง
    แต่พอแตะเบรคลงนิดเดียว เสียงลมก็จะหายไป

มันเป็นมาหลายเดือนแล้ว
    ผมเพิ่งไปเปลี่ยนผ้าเบรคมาเมื่อวันก่อน แต่เสียงลมก็ยังอยู่

ไม่ทราบว่ารถผมเป็นอะไร ควรตรวจเช็คตรงไหนครับ

รบกวนผู้ชำนาญทางทีน่ะครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ือาการนี้ไม่เคยเป็นเลยอะคับ รบกวนผู้รู้ท่านอื่นๆ มาตอบดีกว่า

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองกลับไปตั้งใจฟังดูอีกทีว่าเสียงมาจากแถวๆหม้อลมเบรค หรือเปล่า

ขับมาถึงบ้าน อย่าเพิ่งดับเครื่อง ไปเปิดฝากระโปรงรถก่อน แล้วค่อยดับเครื่อง

แล้วก็รีบวิ่งกลับมาฟัง หาต้นเสียง ลองดูครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ผู้ต้องสงสัย ก็น่าจะหม้อลม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้