รบกวนเรื่องสปริงโช๊คอัพหลังบี12ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DDLife, 28 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    สวัสดีครับคือมีเรื่องมารบกวนครับ(อีกแล้วครับท่าน)
    คือรถผมบี12 4ประตูตัวแรกเก่าๆเดิมๆเลยครับ(เคยลงรูปในหน้าของB12) ปกติท้ายมันจะห้อยๆอยู่แล้ว แล้วก็ไปจับติดแก๊ส มันยิ่งห้อยลงไปอีก เมื่อวานไปก้มๆดูสปริง แม่จ้าว!!สปริงมันหักไปแล้ว หักไปเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ครับช่วงขดล่าง ยังไม่ทันได้ไปใส่เสปเซอร์ให้มันสูงเลย

ทีนี้เลยอยากรบกวนขอความรู้ครับว่า มันจะเอาสปริงอะไรใส่ได้บ้างครับเวลาไปหาซื้อต้องบอกว่าสปริงอะไร คืออยากให้มันสูงกว่าเดิม สูงกว่าข้างหน้าแบบโด่งๆหน่อยครับ คือต้องเปลี่ยนสปริงแล้วก็ใส่สเปเซอร์ด้วยใช่มั้ยครับ หรือว่าไปที่ร้านโช๊คอัพทีเดียวเลย

คือผมพอจะถอดโช๊คอัพออกมาเปลี่ยนสปริงเองได้ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาสปริงอะไรมาเปลี่ยนได้บ้างน่ะครับ ยิ่งถามยิ่งงงแฮะ:cry:
    1.ถ้าไปร้านโช๊คอัพให้เค้าทำให้ แบบว่าเปลี่ยนสปริง(ให้ร้านหาให้ด้วย)+อัดน้ำมันใหม่+ใส่สเปเซอร์ ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ
    2.จะหาสปริงของรุ่นอะไรมาใส่ได้บ้าง และราคาประมาณเท่าไหร่ และหาได้ที่ไหนบ้างครับ
    3.หรือถ้าเพื่อนๆพี่ๆSTพอจะมีสปริงที่ใส่ได้เหลือเก็บไว้ ช่วยบอกด้วยนะครับ
    4.ปลอกเบรคมือมันแตก ตอนนี้เอาอีพ๊อกซี่แปะไว้ มีของรุ่นอะไรใส่แทนได้บ้างมั้ยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    1 ร้านโช้คทำได้หมดครับราคาไม่ทราบเลย
    2 ก็ของ B13 R10 NX
    3,4 ไม่แน่ใจครับ

3. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    4. ปลอกเบรคมือ หาสวยๆตามร้านประดับยนต์ใส่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้