ถามเรื่องเปลี่ยนเครื่องหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย yojaa, 28 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yojaa

yojaa New Member Member

72
    0
    0
    ถ้าเราซื้อ ef ติดเครื่อง b16a เกียร์ธรรมดา มาคันนึง

เราจะยกเครื่องมาสับใส่กับรถเราได้เปล่า คือสลับกันเลยอ่ะคับ แล้วยุ่งยากหรือเปล่า

ต้องเปลี่ยนอะไรมั่ง รถผมตัว lev auto

ขาคลัทซ์ กระบองเกียร์ ใช้ด้วยกันได้เปล่า

ถ้าจะแจ้งลงเล่มต้องทำยังไง

ถามเยอะหน่อยคับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอา B16A มาใส่คูเป้นะไม่ยาก ต้องหาแบ็กเก็ตหลัง เพิ่มอันนึง แต่จะเอาเครื่องเดิมไปวาง EF นี่ดิ เรื่องนี่ไม่ทราบจริงๆ
    แจ้งเปลี่ยนเครื่อง ก็ไปแจ้งย้ายเครื่องออกจากคันนึงไปใส่คันนึง ไปที่ขนส่งได้เลย

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    แอบมาดู..................อิอิ

4. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ไม่น่ายากนะงับ เพราะEFแม่เป๊ปก็วาง D16 อยู่อ่ะ
    แต่มะชัวนะว่ายากป่าว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้