วางเครื่องใหม่

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ptrk, 27 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ptrk

ptrk New Member Member

1
    0
    0
    อยากทราบว่า ถ้าต้องการวางเครื่องใหม่ เป็นตัว v6 3000 cc จะวางได้ไหมครับ

ถ้าเป็นไปได้ ควรจะเป็นเครื่องตัวไหน แล้ว ค่าตัว + ค่าวาง ประมาณเท่าไรครับ

2. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ถ้าเอาสะดวกแล้ววางง่ายไม่ต้องแปลงอะไร ก็ H22 เลยครับ ส่วนราคานี่ต้องรอผู้รู้มาตอบนะครับ ราคาเครื่องมีตั้งแต่สองหมื่นกว่าไปจนหลายหมื่น(ตัวฝาแดง) ต้องแล้วแต่แหล่งที่เราได้มาด้วยครับ :)

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    h22a น่าจา ตอบโจทย์ ได้ง่าย ที่สุด น๊ะคร๊าฟ !!!

เครื่อง V6 3000 ผมเคยเลยถามช่างแล้วววว ช่างบอกว่า วางได้ แต่ สายหัว บอก อย่าเลย ไม่จบหลอก แปลง เยอะมาก ๆๆๆ

แค่ หัวเครื่องกับ ลูกเกียร์ ก็ หันคนละข้างแล้วนีคร๊าฟ !!!!!

4. ถูกต้องแล้วครับ...เห็นด้วย กับน้องนัด
    V6 ถ้าจะวางเรื่องใหญ่มาก ๆๆๆๆ แล้วจบยากจริง อาจเสียรถเลยครับ

5. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    โหดจังครับ จะเอา V6 3000 เลย ผมว่า H22 ชนเกียร์ ก็โหดได้แล้วนะคร๊าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้