ถามเรื่องเปลี่ยนดุม ลงล้อแม็กซ์

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย DekDee_sk8, 27 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    ถามเรื่องเปลี่ยนดุม ลงล้อแม็กซ์หน่อยคับ

1.ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนดุมเดิมเป็น 5-114.3 ประมาณเท่าไหร่คับ

2.ล้อแม็กซ์ที่สามารถใส่ได้โดยไม่ต้องแปลงซุ้มล้อของคูเป้อยู่ช่วงไหนบ้างคับกี่นิ้ว หน้ากว้างเท่าไหร่ offset เท่าไหร่ถึงเท่าไหร่

เห็นว่า 17" ใส่ได้เลย 18" พอไหวไหมคับ พอดีเล็งล้อ 18" 7.5" offset 35 พอจะยัดลงซุ้มได้ไหม --*
    เต็มที่สุดๆเท่าไหร่คับ ขอบคุณมากครับ

2. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    ค่าใช้จ๋ายในการเปลี่ยนดุมไม่เกิน พัน ครับ
    ถ้าซื้อดุมมาดีค่าใช้จ๋ายต่างก็ไม่เกิดเช่นบูชต่างๆ
    ถ้าชอบล้อใหญ่ๆผมว่า ขอบ16 กว้าง 7 ก็น่าจะพอนะครับ หล่อแล้วครับ
    สุดท้ายมีดุม สถาพไม่ต้องเปลียนอะไรแล้ว ขายครับ
    หมายเหตุ ขายของฮิอิ

3. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    18" น่าจะอืดเลยนะ ><"

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เปลี่ยนดุม ของ หมื่นห้า
    เจาะดุม สามพันถึงห้าพันแล้วแต่ร้านครับ

5. DekDee_sk8

191
    0
    0
    ทำไมแม็กซ์ดีๆ งามๆ มันต้อง 5-114.3 ด้วยนะ เฮ้อ~~ (T_T)

6. yojaa

yojaa New Member Member

72
    0
    0
    ไม่ถึงพันจิง ๆ หรอคับ ถูกดีจัง

7. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    18มันจะใหญ่ไปนะคับเป๊ปว่า
    แต่ถ้าจะเอา VIP ก็จัดไปคับ อิอิ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เค้าคงหมายถึง ค่าแรงเปลี่ยนดุม ไม่ใช่ค่าของครับ

9. DekDee_sk8

191
    0
    0
    แล้วดุม ek9 ใส่แทนตัวเดิมได้เลยทั้งหน้า-หลังใช่ไหมคับ เพลามันจะใส่กันได้ไหมถ้าใช้กับเครื่องเดิม d16y8

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้