ถามหน่อยคับ รถน้าๆเคยมีเสียงดังบ้างไหมคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Poonjitt, 29 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    ตอนนี้เจ้า nx สมาชิกใหม่ในบ้านก็ได้รับการปฏิสังขรจนขับได้ดีแล้ว แต่ยังมีปัญหาอีกนิดหน่อยคือมีเสียงดังกึกๆๆๆ (ไม่ดังมาก)จากท้ายรถด้านล่างตอนลดความเร็ว เข้าใจว่าน่าจะเป็นเสียงจากแถวๆท่อไอเสียแต่ไม่แน่ใจเลยขอความรบกวนจากน้าๆช่วยวิเคราะห์หน่อยคับ

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ตอนนี้มันดังไปทุกส่วนแล้วครับ 555

ดังจนไม่อยากวิเคราะห์แล้วครับ ชิ้นส่วนมันเก่า ก็มีหลวม แตก หัก ก็ทำให้มีเสียงครับ

ถ้าดังแถวท่อ ลองดูยาง ว่ายืดยานรึเปล่าครับ

3. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    ก็อยากให้มันดีหน่อยอ่ะคับ ไม่อยากให้เพื่อนมันแซวว่าดังทุกอย่างยกเว้นแตร

4. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    รถผมก็ดังครับ เสียงเหมือนเลี้ยงจิ้งหรีดไว้ในรถเลย แต่ตอนนี้หายล่ะครับ เนื่องจากน๊อตที่ยึด ตรงส่วนข้างหลัง(แถวเบาะด้านหลัง) ตอนนี้ขันแน่นล่ะครับ เสียงเงียบไปเลย

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ลองดูที่ ลูกหมากกันโคลง ด้านหลังครับ (เสาเล็ก ๆ ค้ำเหล็กกันโคลงกับปีกนกหลังครับ) ถ้าเสียเข้าศูนย์เปลี่ยนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้