จับ เพื่อนเก่ามาแปลงกายครับ NX series 2

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย jame_jong, 26 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jame_jong

jame_jong New Member Member

4
    0
    0
    จับ เพื่อนเก่ามาแปลงกายครับ NX series 2
    ตอนนี้กำลัง upgrade เป็นครับ NX series 3 ครับ
    ใน concept car มีอยู่ครับ 5 seriesครับ
    เอามาให้ชาพลางๆไปกอ่น series สุดท้ายเป็นแบบซุปเปอร์คาร์

เข้ามาติชมได้ครับ:cool::cool:

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    สเกิตหน้าสวยีครับหล่อมาเท่าไหร่ครับ

3. jame_jong

4
    0
    0
    สเกิตหน้าชุดนี้ยังไม่สมบูรณ์ครับงานออกมาไม่ได้ดังใจ ได้แค่70-80% เองครับ
    ใน NX series 3 จะงามกว่านี้ครับ
    จะทำการเพิ่มส่วนโค้งมนให้ NX มากขึ้นตามหลักโอโกโนมิคเพื่อช่วยลดแรงเสียดทาน/แรงปะทะ+เพิ่มการยึดเกาะได้อีก10-15%

ชิ้นนี้งบก็ราวๆ2500ครับ

4. darkfinger

darkfinger New Member Member

5
    0
    0
    สวยครับๆ

5. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    สวยดีครับ
    แต่รถของผมจะเรียกอะไรดีอ่า...

6. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    สวยดีคับ รอดูต่อเผื่อทำบ้างคับ

7. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    สวยดีครับ

8. jame_jong

4
    0
    0
    NX series 3
    ออกออกเป็นรูปเป็นร่างปลายเดือนหน้าครับ

9. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    งามมากครับ

10. cnxAstina

cnxAstina New Member Member

1
    0
    0
    สวยๆๆครับ ทำมาให้ดูอีกนะครับ ว่าแต่ว่า ทำขายด้วยอ่ะป่าวครับ

11. jame_jong

4
    0
    0
    ป่าวครับไม่ได้ทำขายครับ
    แต่ใครสนใจให้ออกแบบก็สามารถช่วยได้ครับ
    วงนี้มีเวลาว่างก็กลับมาฟื้นความรู้เก่าๆด้านออกแบบบอดี้พาร์ท+คอนเซปคาร์ ครับ
    ห่างหายวางมือไปนานนนนนนนนนนนนนมาก
    ร่วม10ปีเห็นจะได้ตั้งแต่วางมือจากงานโมเดลแล้วหันมาทำได้สื่อภาพนิ่งก็ไม่ได้จับเลย

เอาเป็นว่าทุกท่านจะได้เห็น Super Nx series 3 -4-5 ได้ที่นี่ที่เดียว ในเร็ววันนี้ครับ
    แล้วโลกจะได้รู้ว่า Nx เป็นอะไรที่มากว่ามินิสปอร์ตคาร์บ้านๆที่ไม่ใช่แค่บ้านๆ + อาจเป็นการกระตุ้นต่อมไอเดียคอนเซ๊ปคาร์ที่ว่า สปอร์ตคาร์ไม่ต้องแพงมาก+วิ่งเร็วมากเกินไป(เพราะวิ่งเร็วไป คนอื่นก็มองไม่ทันเห็นความสวย
    เอาเป็นวิ่งชิวๆโชว์ในเมืองแต่สามารถวิ่งได้หลัก10เมื่อออก เขตเมืองได้เป็น OK.

12. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    ชอบมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้