ข้อมูลการซ่อมและคำถามคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Poonjitt, 27 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    ตอนนี้โดนค่าช่วงล่าง โช๊ค ลูกปืน บูซ ฯลฯ กับ แอร์ไป 14000
    ค่าเปลี่ยนถ่ายของเหลวต่างๆ(ของรถนะคับ ไม่ใช่คน) อีก 2500
    วันนี้เปลี่ยนยาง% กับล้อแม็กไปอีก 9000 (ดูมีชาติตระกูลขึ้นอีกนิด)
    เบ็ดเสร็จแล้วตอนนี้โดนไป 25500 ยังไม่จบคับพรุ่งนี้ไปล้างหม้อน้ำอีกน่าจะซักพันหน่อยๆตอนนี้ก้นสะอาดเลย
    ตั้งแต่ซ่อมแอร์มารู้สึกว่ารถกินน้ำมันขึ้นพอตัวเลยคับ (ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า) ถ้าอยากจะเช็คว่ารถกินน้ำมันผิดปกติหรือเปล่า ต้องทำอย่างไรบ้างคับ
    ขอบคุณคับ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ไปทำที่ไหนมาครับแพงจริงๆและล้างหม้ออยู่ที่400-500ครับ

3. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    อู่แถวหนองมนคับ เพื่อนๆที่บริษัทไปทำกันบ่อย ช่วงล่างนี่ทำเยอะมากรายการนี่บิลใบเดียวไม่พอเขียนเลยอ่ะคับ

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ราคาก็สูงนะครับ แต่ต้องดูรายละเอียดด้วย ว่าทำอะไรไปบ้าง

5. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ยินดีด้วยครับกับการดูแล ช่วงล่างถ้าเซ็ตให้เสร็จก็จะได้ความเงียบ นุ่มนวล น่าขับน่าใช้ NX ก็อย่างนี้แล่ะครับ ตั้งรักกันจริง ๆ ส่วนการล้างหม้อน้ำ เหมือนคุณตี๋บอกครับ 400-500

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้