ช่วยแนะนำอู่สำหรับตั้งวาล์ว+ล้างปีกผีเสื้อให้ทีครับ(rover 623gsi)แถวบางนาครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย epps, 20 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    ช่วยแนะนำอู่สำหรับตั้งวาล์ว+ล้างปีกผีเสื้อให้ทีครับ
    ผมพึ่งไปติดแก๊สมา MIXER นะครับ แล้วรอบเครื่องมันตกมากมีคนบอกว่าให้ลองไปตั้งวาล์วแล้วล้างปีกผีเสื้อดูก่อนแล้วค่อย มาจูนแก๊สใหม่
    ตอนนี้จอดจูน จอดจูนตลอดครับ ดับเครื่องี่เหมือนที่ตั้งไว้เคลื่อนตลอดครับ
    พอจะมีอยู่ที่ไว้ใจได้แนะนำไหมครับ หรือ โรเวอร์เรายังมีศูนย์บริการอยู่ไหม
    ตอนออกมาใหม่ๆเคยใช้ตรงบางนาตราด เห็นตอนี้ไม่มีแล้วอะครับ(บ้านผมอยู่แถว บางนาครับ)
    ขอบคุณคับ

2. epps

114
    0
    0
    ไปมาแล้วครับที่ K.P SPEED บางพลี ทั้งหมด 500 อาการหายเลยครับ
    แต่ช่างบอกว่า สายพานไทม์มิ่งเริ่มไม่ดีแล้ว พี่ๆเคยเปลี่ยนกันอยู่เท่าไหร่ครับ

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    กำลังจะเข้ามาบอก kp speed นี่แหละครับ ผมก็ไปล้างที่นี่เหมือนกัน

4. epps

114
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. dordek

dordek New Member Member

6
    0
    0
    แล้ว K.P Speed นี่อยู่ตรงไหนของบางพลีครับ อยากทราบสถานที่ครับ
    รบกวนด้วยน่ะครับ

6. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    เครื่องรุ่นไหน H23A ค่าสายพานรวมลูกรอกและซีล ทั้งหมดประมาณ 3500 จากที่เปลี่ยนมาครับ ค่าแรงเปลี่ยนประมาณ 500 อันนี้แล้วแต่อู่นะครับ

สายพานเป็น Gate ลูกรอก KOYO มั้งครับถ้าจำไม่ผิด

ไงโทรมาคุยกันได้ครับ
    ไมโล ครับ 086-384-8948

7. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    อู่KP speed วิ่งจากบางนา ไปถนนศรีนครินทร์ เลี้ยวซ้ายสี่แยกเทพารักษ์ แล้วตรงยาวเรยคับ ประมาณ 5 กม. ขับไปพอเจอศูนย์Toyota อยู่ซ้ายมือ ให้ขับตรงไปอีก500เมตรก็ถึงแร้วคับ อู่อยู่ฝั่งเดียวกัน

เบอร์ครับ 089-1132059 ไพร

ปล. ถ้าตั้งวาวล์ บอกช่างให้เค้าตั้งห่างๆหน่อยนะ ประมาณเบอร์ 10-11เพราะว่าเราใช้แก๊ส บางทีช่างเค้าลืมคับ

8. pokkaow

pokkaow New Member Member

3
    0
    0
    สวัสดีครับเพิ่งสมัครมาใหม่ครับ....ขอคำแนะนำเกี่ยวกับโรเวอร์623gsiครับ 1 บางวันขับ เครื่องนิ่งเหยียบดีบางวันเครื่องหนักวิ่งไม่ค่อยดี(กินน้ำมันกว่าปกติ)
    2 ระยะเปลี่ยนเกียร์กระตุกแรง
    3 เกย์ความร้อนควรจะอยู่ระดับประมาณไหนครับ....ของผมอยู่ตรงกลางครับ
    4 ใครมีสมุดคู่มือrover623gsiบ้างครับ อยากมีไว้ศึกษาจะได้ไม่โดนช่างหลอกได้
    5 ระยะห่างวาลว์ควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ(ใช้น้ำมันครับ)
    6 เบนซิน91/แก็สโซลฮอ 95 อันไหนดีครับ
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆครับ [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้