Evo3 ลูกสูบกร่อน วาล์วคด เกิดจากสาเหตุใดบ้างคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย AZUESHii, 24 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ก่อนหน้านี้ขับปกติดีคับ แต่ยังซัดไม่ได้เพราะยังไม่ได้จูนใหม่คับ(เปลี่ยนโบ) แล้วเรื่องมีอยู่ว่า จอดทำเครื่องอยู่ แล้วโดนสายพานมันข้ามร่องคับ มันหย่อนอยู่แล้ว และพอตั้งกลับมาเหมือนเดิมแต่ยังสตาทไม่ติดคับ ต่อมาช่างมันก็ปรับตั้งไฟผมแก่มากกกก เปลี่ยนหัวเทียน ถึงจะสตาทติดคับ แล้วมันก็เอารถผมแอบไปซัดจนน้ำมันพุ่งออกฝาวาล์ว หัวลูกกร่อนเลยคับ ช่างบอกเหตุผลเพราะ ช่างเก่าทำมาไม่ดี(มันอ้าง):cry:

พอผมบอกมันว่า เพราะตั้งไฟแก่ล่ะสิลูกสูบถึงกร่อนอ่ะ (น้ำมันก็ไม่ได้ปรับตาม)

มันตอบว่า ่่ ไม่เกี่ยวกัน ่่ อึ้งไปเลยคับ

ผมเลยอยากมาตั้งกระทู้ถามเส็ดแล้วไปเปิดให้มันดูจังเลยคับ
    ขอบคุนล่วงหน้าทุกคห.คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2011
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ไม่เห็นสภาพหัวลูกสูบ และ แหวน คงตอบได้ลำบากครับ
    เบื้องต้น
    1. ลูกแตกบริเวณขอบหัวลูกสูบเพราะน้ำมันบาง ส่วนมากต้องเป็นสีขาวเพราะความร้อนบริเวณที่เป็นปัญหา และมักเสียหายมากบริเวณฝั่งไอดี และมักเป็นที่สูบ4มากกว่าสูบอื่นๆ
    2. ส่วนวาวล์คด หรือ Unbalance ไม่สามารถดูออกด้วยตาเปล่าครับ ต้องส่งไปตรวจสอบด้วยเครื่องถ่วงBalanceครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อีกอย่างดูสีกระเบื้องหัวเทียนจะตอบได้เลยครับ

4. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ควรเลือกอู่ที่เราไว้วางใจเป็นอย่างดี ทำทีเดียวจบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้