ตรวจสภาพรถเพื่อต่อทะเบียน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mr.Lee, 13 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    พอดีว่ารถเครื่องมันพังอยู่ยังไม่ได้ซ่อม แต่มันถึงเวลาต้องต่อทะเบียบแล้ว พอจะมีที่ไหนบ้างที่พอจะช่วยได้ โดยไม่ต้องนำรถไปตรวจสภาพแต่ออกเอกสารให้ได้ รบกวนเพื่อนๆชี้เป้าด้วยครับ.......

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ง่าย ๆ ครับ ไปร้าน ตรวจสภาพเอกชนที่ใกล้บ้าน แล้ว ไปขอ กระดาษกาว เค้า มา ลอกเลขตัวถัง และ เอาไปจ้างเค้าต่อทะเบียน เอาเล่มให้เค้าด้วย เสียเงินค่าตรวจสภาพ 200 กว่าบาท และ ค่าจ้างต่อทะเบียน 100 ค่าภาษี รถเราอีกต่างห่าง 1 วันได้ครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ลองโทรที่เบอร์ 086-002-1402 (โน)

4. Mr.Lee

77
    0
    0
    ไปมาแล้วครับ เค้าไม่ทำให้ บอกอยู่อย่างเดียวว่าต้องเอารถมาตรวจด้วย.

5. Mr.Lee

77
    0
    0
    ยังงัยจะลองติดต่อดูครับ.
    ปล.ขอบคุณครับ

6. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ไปร้านที่เขารับต่อทะเบียนครับ ค่าตรวจนอก 400 บาท

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    แฟนผมรถอยู่ ตจว เอามาแต่เล่มทะเบียนก็ต่อได้นะคับ อาจจะแพงกว่านิดหน่อยอะ

ในซอยหัวกระบืออะคับ

8. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เล่มอย่างเดียวต่อไม่ได้ครับ ต้องขูดเลขตัวถังไปด้วย 2 แผ่น จขกท. ไปหาซื้อ เทปกาวยี่ห้อ nitto (แบบทั่วไปมันจะหนาเกิน) ตามร้านขายอุปกรณ์เครื่องเขียนใหญ่หน่อย ราคามวนละ ยี่สิบกว่าบาท

แล้วก็เอาเล่มกับเลขที่ขูด ไปร้านที่รับต่อทะเบียน(ที่เขามีความสามารถลองหาดูมีเยอะ) ค่าใช้จ่าย ที่เคยทำ 400(ตรวจนอก)+200(ค่าบริการ)+ค่าภาษีประจำปี+6-700(พรบ.)

9. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    โทรไปเบอร์นี้ครับ 0868053614 ต้อย อู่ลาดพร้าว42 ไม่ยากครับ

:cool::cool::cool:

10. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    หน้าขนส่งตลิ่งชันก็มีครับ

11. EddZa

EddZa New Member Member

797
    13
    0
    เคสแบบนี้ไม่ยากครับ.......ลองติดต่อพวกโปรกเกอร์ดู งานหมูครับ

12. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    มีวิธีครับ มีพี่รู้จักกันทำได้ PM มาครับ เดี๋ยวจัดเบอร์ไปให้ เดือดร้อนช่วยๆกันไปครับ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกะพี่เค้า

13. noname club

noname club New Member Member

13
    0
    0
    ซ่อมเครื่องเสร็จแล้วค่อยต่อก็ได้ครับ โดนปรับไม่กี่บาท น้อยกว่าค่าจ้างต่อทะเบียน ยกเว้นจะจอดเกิน 3ปี ไม่ไปต่อ จะโดนยึดทะเบียน ต้องไปขอใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้