อยากเปลี่ยนไฟหน้าครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย "จุ้ย", 14 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. "จุ้ย"

"จุ้ย" New Member Member

15
    0
    0
    อยากทราบว่าไฟหน้าไฟลึกปี98เปลี่ยนเป็นไฟรุ่นวิงโรดไฟเต็มได้เลยหรือเปล่าครับ
    ต้องแปลงไหมครับ แล้วอยากทราบราคาด้วยครับทราบ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ได้ครับผม ถ้ายกหัวตัดก็ได้ ถ้าเอาแต่ไฟก็แปลงหน่อยครับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไม่ต้องแปลงครับ ...
    แบบนี้ VAN ไทย ไฟเต็ม
    ต้องแปลงกันชนหรือ ตัดส่วนที่เป็นกระจังหน้า ครับ แล้วหากระจังหน้ามาใส่แทน

เพิ่มตังอีกหน่อย VAN นอก Wingroad
    ไฟกลม
    กันชนมีตรงรุ่น ฝากระโปรง จับวางได้เลย ไม่ต้องแปลง วางลงแก้มเก่าได้

ไฟไม่กลม
    ลองดูและกันนะครับ
    ส่วนอะไหล่ ลองเช็ดราคาดูครับ
    5000 up สำหรับหน้าใหม่

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนั้น

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แปลงครับ...ต้องปาดเบ้าไฟหน้ากับสร้างจุดยึดนิดหน่อย.....แปลงไม่มากหรอกครับ

กันชนถ้าใช้ของเดิมก็ต้องตัดกระจังหน้า แล้วใช้ของแวน

6. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ของผมก็เปลี่ยนมาครับ ทำเองได้ครับไม่ยากครับ ของผมก็ทำเอง ผมใช้กันชนเดิมครับ ตัดกระจังออก แล้วยกกันชนขึ้นนิดนึงครับ ของผมเปลี่ยนเป็นหน้าวิงโรดนอกครับ ที่จะต้องเปลี่ยนก็มี ฝากระโปรง ไฟหน้า ไฟเลี้ยว กระจัง ค่าของประมาณ 5000 ครับ ติดต่อคุณเบิ้มเลยครับ ของเขาครบๆครับ เอาภาพมาให้ดูครับ ก่อนและหลัง

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    สวยเลย ครับ อิอิ สวยกันทุกคันเลย ผมสู้ไม่ได้ซักคัน

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    รถ คุ้นๆ
    อิอิ

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แปลงนิดหน่อย แต่ออกมาหล่อกันทุกคัน...อิๆ...:D

10. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    ถล่มตัวเองจริงๆๆ

ของตัวเองก็ใช่ย่อย เลยนะ

11. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ถ้าต้องการเพิ่มไฟหน้ากับไฟตัดหมอกต้องทำอะไรบ้างค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

12. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ยกหน้าตัดมาทั้งชุดจะได้หมดเลยครับ

13. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    อาไรหรอครับคุณพี่...ที่สู้ไม่ได้...555+

14. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ผมว่าอีกหน่อยไฟเบ้าจะเด่นครับ

ตอนนี้เริ่มหายากละครับ ไฟเบ้า

555

หนีไปไฟเต็มกันหมด

T-T

15. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    แจ่ม

16. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    หล่อกานทั้งน๊านนน

17. NV_FC

NV_FC New Member Member

31
    0
    0
    หล่อๆกานทุกคันเลยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้