// - - 30 ข้อคิดในการใช้ชีวิต - - //

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 11 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    30 ??ͤԴ㹡??????Ե

1. ???ҷ???¤?????ѧ?ͧ?? ???????Ҩ?????????????
    2. ??????դ???????? ??????ǹ??˵ء?ó??Ӥѭ???á??? ???????ͧ令?·Ѻ ??????ҿ??仵??ʺ??
    3. ???ѡ?ѧ???? ?͡?ʷͧ?ҧ???ѹ???Ҷ֧Ẻ?????????͹?ѹ
    4.??ش??ҹ??͸Ժ??ʶҹ???ҧ????ѵ???ʵ??????????????ҧ???º?ҧ
    5. ?ФԴ???? ???Դ???????˭?? ?????? ??????????آ ʹءʹҹŧ仴?????硹???
    6. ?Ѵ????觴?? ??餹??蹨??繹???? ???????繵?ͧ????????
    7. ???????Ң??Ƿء??Դ??ǹ?١?Դ??͹?????Ƿ?駹??
    8. ??????????Ѻ??? ?????????ᡪ??????
    9. ?è??Ԩ?ó?????ѧ䧡??ҧ ????ͧ????????ҵͺ??
    10. ????͡?ʼ??????繤??駷?? ??ͧ? ?????????֧ ?????
    11. ?????Ԩ?ó??¨?ҧ ??ҷӧҹ?Ѻ??????????դ????آ ?????͡??
    12. ?ӵ?????ʺ?? ???ҤԴ?ҡ ????????????ͧ?͢Ҵ?Ҵ??????? ????? ?ѹ??????Ӥѭ???ҧ???Դ?????á??͡
    13. ?????ҹ????㹡?äԴ??? ??Ô ?繤??١ ????????????ҡ㹡?äԴ??? ????Ô ?????觷??١
    14. ?????????????Ѻ ????˴???” ????ҵ?????Ѻ ??????˴???” 㹵?Ǥ?
    15. ?Դ????ͺ?ͺ??͹????????͹??ͧ??????㹡???ѡ?Ҥ????Ѻ
    16. ?????????????ʹ?س ??????繽??»???¡?͹
    17. ??????????ʧ????????? ????͡?????鹨з??????Ҫ??ʧ?????˭?
    18. ?繤??????? ...???ҷ????õ??????????稡ѹ???ҡ??????ǵ????????ѧ????Դ
    19. ?????Ҩе??????ʶҹ??ó??ѹ?????????§? ...?آ?????͡?????????
    20. ???????ѧ?????Ҫ??Ե?????դ????صԸ???
    21. ???????ѭ?Ңͧ??ҷ???餹?????????˹??? ????????Ҷ???????? ??????ҧ?ú?ҧ?͹???
    ??ͺ????????? ?ʺ???ҡ?
    22. ???Ҿٴ????????????? ???????ҷ??س?ա??ѹ?? 24 ???????
    23. ?繤?㨡????????????? ??????????ǡ?Ѻ仴?ʹյ ??Ҩ?????????觷????ҡ???????????? ?ҡ????????????觷????????
    24. ?????Թ???ͧ?????ҵ?Ұҹ?ͧ????ͧ ?????????ҵ?Ұҹ?ͧ?????
    25. ??ԧ?ѧ?????????筵??ͧ ????͹?¹??м?͹?ù??ͼ?????
    26. ?????д???ͧ ????????´?? ????? ???????˭訹????ö????¹?ŧ?š?? ??ǹ?Ҩҡ?ؤ??
    ???Դ??????????§??????Ƿ?????
    27. ??????觤????繤??Դ?? ??͹?¹ ?????ҡ?????ҡ??? (?????ʹ????ʹ???)
    28. ???????Ѻ?????ء?????ӧҹ????????§?վ ?????ҧҹ??鹨С?Ш͡?͡?????ѡ?ҹ?
    29. ?ӹ֧?֧????ժ??Ե??? ????ҧ??ҧ? ?ҡ???ҡ???ժ??Ե??? ??׹??ǔ
    30. ??????ҷ???ʹ???Ѻ??????٧??¡???????

???ͨ??繻???ª?? ?? ??ͧ? ( ?????ҡ ????? )????ѧ???????????ʡѺ???Ե??÷ӧҹ ?ѹ????????? ?????ѹ˹?觹?ͧ??????¡??????ͧ ???¤?????ѧ?ըҡ Pickup Freedom Club No. 001

2. ClubZX

ClubZX New Member Member

15
    1
    0
    ชีวิตการทำงานเป็นอะไรที่โหดร้ายนะครับ เหน่ือยจริงๆๆ

3. ClubZX

ClubZX New Member Member

15
    1
    0
    ชีวิตการทำงานเป็นอะไรที่โหดร้ายนะครับ เหน่ือยจริงๆๆ ยิ่งถ้าเราทำงานแสนเพลียแต่สู้พวกเลียไม่ได้ยิ่งแย่ใหญ่เลยครับ (กำลังเผชิญอยู่เลย)

4. UP++

5. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    ชีวิตการทำงานมันน่าเศร้าจิงๆนะครับพี่เป้

:cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

6. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ผมมอง ว่าชีวิตในวัยเรียน มันเหมือนโลกแห่งความฝัน ม่ายต้องแก่ง แย่ง ชิงดี ชิงเด่น กันใคร เพราะทุก

คนคือเพื่อนกัน พร้อมที่จะให้อภัย และเข้าใจเราเสมอ

ส่วน ชิวิต การทำงาน

ผมมองว่ามันคือ โลกแห่งความจริง ที่มีทั้ง แก่งแย่ง ชิงดี ชิงเด่น ใส่ร้ายป้ายสี เล่นพรรคเล่นพวก และ

ทุกอย่างที่จะทำให้ตัวเองไปในที่สูงๆ ดีๆ โดยม่ายสนใจอะไร ทั้งสิ้น ( หรือ พูดง่ายๆ มีทั้งรัก โลภ โกรธ

และก็หลง นั่นเอง )ถ้าใครเจอกันพวกนี้ ก็เหนื่อยหน่อยล่ะกัน สำหรับการทำงาน อย่างผมเจอพวกนี้มา

แยอะ สุดท้ายก็ขอเป็นคนไปเองดีกว่า อยู่แล้วเหนื่อยกับพวก มีแต่ฝีปาก ม่ายมีฝีมือ ผมทำมา 6 ปี เปลี่ยนมา

3-4 ที่แล้ว.................และม่ายรู้ต้องเหนื่อบกับคนจำพวกนี้ นานอีกแค่ไหน....เฮ่อ..!!

ปล. ผมม่ายได้มาระบายนะ....อิ.....อิ... อ้าวกว่าจะรู้ตัวอีกทีก็.....พิมพ์ซะเพรียบแล้ว....อิ..อิ.

7. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    10. ให้โอกาสผู้อื่นเป็นครั้งที่ สอง แต่อย่ให้ถึง สาม"

ทําไม่ได้..... อ่ะครับ

8. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    30 ข้อ เยอะ จัง อ่ะ คับ ผม ศีล 5 ยัง ม่าย รอดเลยยยยยยย

9. rachanin55

rachanin55 New Member Member

11
    0
    0
    "การทำงานคือบททดสอบชีวิตแบบหนึ่งที่ทุกคนต้องเผชิญ"เดี๋ยวต้องลองเอาไปใช้บ้างเผื่อปีหน้าอาจจะได้โบนัสเพิ่มบ้างคับ:D :D

10. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ม่ายสงวนสิทธิ์ครับ............คุณ...( จำชื่อม่ายได้ ..อิ...อิ.. ) ถ้าได้โบนัสเยอะก็เลี้ยงเหล้ากันบ้างนะ....อิ...อิ

ส่วนเจ้าตี๋..............ของอย่างงี้ อันนั้น มันหย่อนได้ ก็หย่อน อย่าไปตรึงกับมันมาก

ใช้ วิจารณญาณ นะน้อง รู้จักไหมน้อง อ้าย ** วิจารณญาณ เนี้ย ** T _ T

11. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    พี่เป้เก็บกดไรมาป่าวอะ:D

12. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    พี่เป้ เค้าปลดปล่อย ไปในอ่างหมดแล้ว

แถวถนนเพชรบุรี เส้นโลกี ซะด้วย (เลือกที่ทำงานดีเหลือเกิน)

555+

13. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ???

14. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    พูดไรง้วน...............................เห็นภาพเลย

15. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    อ้ายผม ทำงานอยู่แถวนี้ เจอผม อ่ะ มันม่ายแปลก

แต่อ้ายคนที่อยู่ที่อื่น แล้วมาเดินแถวนี้ มันน่าคิด

ปล..............อิ............อิ...............ระวังจะเดินชนกันนะ........5555555+

16. zaad

2,669
    7
    0
    กลัวจาเลือกเบอร์เดียวกันมากกว่า

17. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    5555555555+

งานนี้มีแอบ.......................................อิ......อิ

18. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ถ้าเลือกเบอร์เดีวยกันระวังจะต่อยกันนะพี่หนึ่ง :D

19. zaad

2,669
    7
    0
    เอ้ย...........เลือกตั้งครับอย่าคิดไปไกล

20. deknon

1,753
    66
    48
    อ๋อ ผมคิดไปเองคับพี่หนึ่ง

21. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    เบอร์ เดียว กัน ไป ด้วย กัน คับ

22. rachanin55

11
    0
    0
    ได้เลยคับเลี้ยงเหล้า:) แต่ไม่มีเหล้านอกนะมีแต่นารีรำพึง,ม้า,โด่ไม่รู้ล้มแบบว่าภูมิปัญญาไทยอ่ะคับกินกันเปนป่าวคับถ้ากินเปนมิทติ้งจะแวะเอาไปฝากคับ:D อ้อผมชื่อหนุ่มนะคับ

23. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เหล้าธรรมดา ก็จะเมาปริ้น แล้วครับ

อย่าให้ถึง ยาดองเลย...............................อิ.............อิ

24. deknon

1,753
    66
    48
    พี่เป้ไม่ลองซักหน่อยเหรอ เพื่อติดใจ ............ :D

25. rachanin55

11
    0
    0
    ซักเป๊กมั๊ยคับจะได้เจริญอาหารดีนะคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้