ขอปรึกษาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย jack945, 20 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jack945

jack945 New Member Member

7
    0
    0
    1.เวลาขับจากเกียตร์1 ไป2 มีอาการกระตุกหรือสันคับเป็นบ้างครั้งหรือตอนเกียต์5รอบต่ำก็เป็นเมื่อก่อนไม่เป็นพึ่งจะเป็นได้สักเดือนแล้วคับ
    2.เวลาขับตอนฝนตกคับมีเสียงดังกุกจากด้านหลังช่วงซุ้มล้อ แต่ตอนฝนไม่ตกไม่เป็นคับไม่มีเสียงเลย
    3.เวลาขับผ่านแอ่งน้ำที่มีน้ำท่วมทั้งไม่มากวิ่งแบบน้ำกะจายฟู เลยคับรถดับเลย ต้องรอปะมาณ15-20นาทีเซ้งมากช่วงหน้าฝน
    ****ตอนนี้เลยเป็นปัญหาที่ผมเซ้งมากสงสารรถด้วยคับยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคับ

2. jack945

jack945 New Member Member

7
    0
    0
    ยังไงรบกวนพี่ทุกท่านด้วยนะคับ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    เรื่องเกียร์ รอพี่ๆมาช่วยแล้วกันครับ

ส่วนเสียงนี้ ลองเช็คผ้าเบรคดูก่อนก้ได้ครับ

4. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    เรื่องดับผมก้อเป็นครับ
    ระวังไม่ให้น้ำโดนมากๆ
    จานจ่ายนะจะมีปัญหานะครับ(ไม่แน่ใจนะ)
    รถเก่าแล้วนะทำใจ

5. darkfinger

darkfinger New Member Member

5
    0
    0
    ที่ว่าสั้น ลองออกตัวเกียร์1แบบ รอบต่ำๆ ไม่อัดคันเร่งดูคับ ถ้าเครื่องสั้นมากๆ ก็ยางแท่นเครื่องอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้