ทำมัยของเเต่ง HONDA ถึงราคาเเรงกว่ารถอื่นคับ เคยสงสัยบ้างมั้ยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 20 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ทำมัยของเเต่ง HONDA ถึงราคาเเรงกว่ารถอื่นคับ เคยสงสัยบ้างมั้ยคับ
    ผมสังเกตดูว่า ราคาเเรงกว่ารถยี่ห้ออื่น โดย เฉพาะ Type R เนี่ยเเรงมาก ยิ่งช่วงนี้
    พี่ยุ่นโดนซึนามิ ยิ่งเเพง เเถมหายากมากๆๆๆ เพื่อนๆคิดยังไงคับ

2. Demand มันสูง แค่นั้นเอง เมื่อความต้องการมันมีมากของมันก็ราคาสูง เป็นไปตามหลักการตลาด

3. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ชัดเจน..

4. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    คนใช้มีเยอะ ของมาน้อย มาก็ขายหมด ราคาก็อัพไปเรื่อยๆครับ

5. SPEED R

473
    4
    0
    เห็นด้วยคับ ถ้าทางราคาช่วงนี้ต้องเเรงขึ้นเเน่นอน เป็นไปตาม กลไกการตลาด
    เเถมพี่ยุ่นช่วงนี้น่าสงสารมาก

6. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    Demand สูงขึ้น แต่ Supply ต่ำลง ราคาเลยเป็นงี้แระ...

ใจเย็น ทำทีละนิดจิตแจ่มใส.... คริ คริ....

7. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    ใครอยากซื่ออะไรตอนนี้ทำใจหน่อยนะครับ พี่ยุ่นปิดประเทศเป็นเดือน

8. SPEED R

473
    4
    0
    เซียงกง คงหาของยากเนอะ ฮี่ม!!! ซึนามิ นะ ซึนามิ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    คนนิยมเยอะราคาเลยเเรงกว่าชาวบ้านครับ

10. domiminic

domiminic New Member Member

9
    0
    0
    ความสุขที่เงินหาซื้อได้

11. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ตามนั้นครับ

12. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    กลไกลตลาด + ปั่นราคา ........

13. SPEED R

473
    4
    0
    เเล้ว moon roof เมื่อไหร่จะได้ใส่เนี่ย ของคงขาดตลาด+พี่ยุ่นปิดประเทศชั่วคราว เซ็งเป็ดเลยคับ พี่น้อง

14. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

อาจจะกระทบบ้างแต่คงไม่มากครับ..ที่มีปัญหาหนักๆก็ที่ SENDAI , TOKYO แถบ FUJI , SHIBA , NAGOYA ก็ยังหาของใส่ตู้กันอยู่

ต้นเดือนหน้าพรรคพวกจะขึ้นไปทำตู้ที่ทางใต้แถวๆ OSAKA , KOBE (ซึ่งไม่ต้องบินไปลง TOKYO) แถบนี้ไม่มีผลกระทบครับ

แต่จะประมูลราคาของสู้ .. มาเลเซียได้หรือเปล่าเท่านั้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2011
  15. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    คงต้องรออีกสักพัก รถ(จมน้ำ)น่าจะเข้ามาเยอะ มากมาย -*-

16. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    รอกันไปยาวๆ

17. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0

มาเลของเขาดีจริงครับ เอาไปหมดเลย

18. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    จากที่ดูๆข่าวสึนามิที่เห็นรถลอยน้ำกัน ผมว่าซักพักมันต้องกลายมาเป็นอะไหล่ที่เชียงกงบ้านเราแน่เลยคับ

19. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ไม่รู้ ว่าเอารถจมน้ำมา จะมีกัมมันตรังสี แถมให้ด้วยหรือเปล่านี่ ซิ

20. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ความคิดเห็นส่วนตัว ราคาของแต่ละชิ้นแพงขึ้นตามความนิยม

ปั่นราคากันหรือปล่าว อันนี้ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ คนขายเท่านั้นที่จะรู้

21. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    มาเลเซีย .... เค้าขายของแต่ง honda มือสอง ด้วยหรือ.....
    เมืองอะไร อะ อยากรู้ ๆๆ อิอิ

22. Photograph`

Photograph` New Member Member

42
    0
    0
    พวกมาเลย์เท่าที่สังเกต เค้าแพคของมาสวยจริงๆครับ ของส่วนใหญ่สวยครับ ราคาของพอๆกะบ้านเรา แต่มีค่าส่งมากรุงเทพเพิ่ม ผมได้มาหลายชิ้นอยู่เหมือนกัน ส่วนที่หาของในมาเลย์ ถ้าใครสนใจ...หลังไมค์ให้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2011
  23. SPEED R

473
    4
    0
    โห มาเลย์ นี่เเต่ง EK ด้วยหรือคับเนี่ย เเล้วทามมัยพี่ไทยประมูลสู้กะเค้าไม่ได้ เซ็ง
    อยากทราบราคา moon roof ไม่รู้บานเท่าไหร่อ่ะคับ เอาเเบบผ้าสวยๆ ไม่ขาดนะคับ pm มาก็ได้ หรือหน้าไมล์ก็ได้ เพื่อนๆ กันทั้งนั้น 555

24. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

ไม่ใช่ EK อย่างเดียว HONDA ทุกตัวเล่นหมดครับ

เวลาประมูลของสู้ราคากับมาเลไม่ค่อยได้..พวกเขาซื้อของให้ราคาได้สูงกว่าทางเรา

เท่าที่ทราบเขาไม่เสียภาษีนำเข้า..แต่บ้านเราภาษีนำเข้าตู้นึงประมาณ 3-4 แสนบาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2011
  25. งานนี้ซื้อเครื่องมีแถมน้ำมาด้วยแน่ๆ

26. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    คุณ GUIDE.Vi อยู่ หาดใหญ่ หรือป่าว ครับ ยังไง ขอเบอร์ติดต่อหน่อย ครับ
    ได้โทรคุย กัน ครับผม

27. ที่บอกว่ามันแพงนี่คืออะไรเหรอแล้วเอาไปเทียบกับยี่ห้ออะไร ยกตัวอย่างมาให้ฟังหน่อย

28. สงสัยเอาไปเทียบกับอะไหล่จักรยาน เลยบอกว่าแพง

29. SPEED R

473
    4
    0
    โห.... คุณ ผ่านมาเฉยๆ คิดนานม่ะคับ เวลาตอบกระทู้เนี่ย เค้าตุยเรื่อง HONDA คุณมาอะไรของคุณเนี่ย จักรยานมันเกี่ยวอะไรกันคับ .....เห้อ.....555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้