U12 CE20 M/T เครื่องร้อน

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย KUDO7, 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KUDO7

KUDO7 New Member Member

3
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ รถพ่อผมเครื่องร้อนพอดับเครื่องแล้วสตาร์ทไม่ติดต้องรอให้เครื่องมันเย็นก่อนถึงจะสตาร์ทได้เป็นเพราะอะไรเหรอครับ
    รถพ.ศ.2535สภาพเดิมๆไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยใช้รักษาครับ มีปัญหานี้แหละครับโผล่ขึ้นมา ขอรบกวนกูรูบลูเบิร์ดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ:cry::cry::cry::cry::cry:

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: เอ่.......... ปี 2535 เนี่ย..... ปีค.ศ. อะไรหว่า.......

เรื่อง Start เย็นติด ร้อนไม่ติด เนี่ย....... สัณณิษฐานแรก อาจมาจากระบบไฟได้ครับ
    เช่นพอจานจ่ายร้อน หรือ Coil ร้อน ก็ไม่จ่ายไฟออกมา ทำให้ Start ไม่ติดได้

แต่ รถอายุเยอะแล้ว ควรไล่เช็คระบบน้ำมัน อากาศ และไฟ ทั้งหมด จะดีที่สุดครับ.....

:eek:

3. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ช่ายครับตามนั้นเลยครับ.....:D

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ตามพี่โตร้งไป

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ไปไหน

6. KUDO7

3
    0
    0
    นั่นสิ...ไปไหน? ขอบคุณครับที่ชี้แนะ เมื่อวานพ่อไปเปลี่ยนปั๊มมาแระ ช่างบอกว่าถ้าเป็นอีกมาเตะตูดเลย 555

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :embarassed: อ่ะ........... ผมเป็นคนบร้านะขอรับ........ อย่ามา อย่ามาตามเล้ย........

8. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    อิอิ......

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    คน บ้า ๆ ต้องตาม คับ

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อิอิ
    ระวังเค้าจะ LD (Lay Drug) นะ..............ขอรับ...... :eek:

11. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    เปลี่ยนปั๊มก็อาจจะถูก ถ้าปั๊มติ๊กพัง แต่ถ้าปั๊มติ๊กร้อนมันจะกะตุก กะตุกๆนะครับ คือจ่ายน้ำมันไม่นิ่งไม่คงที แรงดันต่ำ... เคยเจอมาแล้วอันเนี้ย.... เปลี่ยนติ๊กหายเลย
    แต่ถ้าคอลย์จานจ่ายเนี่ย สตารท์จะไม่ติดเลย ถ้าคอยล์ร้อน.... เพราะไฟไม่จ่าย.....
    ระบบน้ำมันก็ดูปั๊มติ๊ก กรองเบนซิน
    ระบบไฟ ก็ จานจ่าย คอลย์
    ระบบอากาศ ก็ แอร์โฟล์ ท่อต่างๆ บนฝาครอบวาลว์

ขอบ้าด้วยคน บรรยายตามอาการที่เคยเจอครับ

12. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    เปลี่ยนปั๊มก็อาจจะถูก ถ้าปั๊มติ๊กพัง แต่ถ้าปั๊มติ๊กร้อนมันจะกะตุก กะตุกๆนะครับ คือจ่ายน้ำมันไม่นิ่งไม่คงที แรงดันต่ำ... เคยเจอมาแล้วอันเนี้ย.... เปลี่ยนติ๊กหายเลย
    แต่ถ้าคอลย์จานจ่ายเนี่ย สตารท์จะไม่ติดเลย ถ้าคอยล์ร้อน.... เพราะไฟไม่จ่าย.....
    ระบบน้ำมันก็ดูปั๊มติ๊ก กรองเบนซิน
    ระบบไฟ ก็ จานจ่าย คอลย์
    ระบบอากาศ ก็ แอร์โฟล์ ท่อต่างๆ บนฝาครอบวาลว์

ขอบ้าด้วยคน บรรยายตามอาการที่เคยเจอครับ

13. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ

14. KUDO7

3
    0
    0
    ขอบพระคุณในความเห็นนะครับป๋ม ... ท่านใดมีประสบการณ์คล้ายๆกันมาแชร์กันหน่อยนะครับอย่าเก็บไว้กะตัวมันจะจุกอก....55555

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    อิอิ

คนบร้าอย่างผมเหรอ......... ครุคริ:cool:

16. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    บร้า...

17. worawot

worawot New Member Member

134
    0
    0
    พี่เค้าออกเก่งบ้าได้ไงพี่ๆๆๆๆ คริๆๆๆๆๆๆ

18. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    คริๆๆๆๆ ยาวปายๆ

19. worawot

worawot New Member Member

134
    0
    0
    ของผมคับ เมื่อก่อนก็เป็นคับ อาการก็เหมือนน้ำมันหมดคับ(เต็มถังเลย) ในที่สุดปั้มติ๊กเสีย แล้วสายไดร์ชารด์มันไม่ค่อยชารด์มาจากสายชารด์เก่าเลยเปลี่ยนทิ้งแล้วก็เปลี่ยนเอาเส้นใหม่ใส่ เพราะว่ามันไม่ชารด์ลงแบต เลยทำให้แบตหมด ทำให้ระบบมันรวน จบข่าว อิอิ

20. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    ถ้ามันร้อน ก็ลองทำให้มันเย็น ลองใช้ผ้าชุบน้ำโปะที่คอยล์ แล้วลองสตาร์ท

แต่ถ้าคอลย์มีปัญหาเวลาร้อนก็น่าจะดับกลางอากาศนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้