ขอคำแนะนำเรื่องโช๊คใส่ U12 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย leetatee, 12 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. leetatee

leetatee New Member Member

9
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยนะครับเรื่องโช๊ค ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนที่สามารถใส่กับbluebirdได้อ่ะครับ อยากได้แบบสตรัท ปรับสูงต่ำอ่ะครับ หนึบๆ ไม่กระด้าง ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    Shock Absorber แบบ adjustable strut แบบที่คุณอยากได้
    แบบใส่กับ U12 ได้เลย ตอนนี้ไม่มีของใหม่ยี่ห้อไหนผลิตแล้วครับ

แต่ถ้าจะเป็นการเปรียบเทียบใส่ ด้านหน้าก็พอมีอยู่ครับ หาตัว Strut Shock Ab.
    ของพวก B13, B14 sunny ใส่พอได้ แต่จะหนึบหนับ กระเด้งกระดอน
    หรือย้วยยวบยาบนิ่มป๊อย หรือเปล่า อันนี้ตอบแทนให้ไม่ได้ครับ (ไม่ comment
    ยี่ห้อไหนนะครับ....)
    ส่วนด้านหลังหมดสิทธิครับ เพราะ Strut ของ Nissan รุ่นอื่นไม่มีรูปร่าง
    ขนาดอะไรเท่ากับของ U12 เลยครับ ถ้าไม่สร้างใหม่ ก็ต้องหาของเซียงกง
    ที่เค้าเอาของ U12 ขับ 2 ญี่ปุ่นเข้ามาอ่ะครับ

3. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
  4. nick_lonely

nick_lonely New Member Member

19
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้