ทำไมมันติดๆดับเวลาชลอความเร็วหรือเปลี่ยนเกียร์

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย YETIboy11, 19 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YETIboy11

YETIboy11 New Member Member

16
    0
    1
    ทั้งที่เปลี่ยนกรองดีเซลก็แล้วใช้น้ำมันดีเซลที่ไม่ใช่B5ก็เเล้ว(ใช้B5เครื่องชอบน๊อกเวลาเติมน้อยๆเติมแค่100฿)
    หรือว่าแรงดันน้ำมันมีปํญหา ต้องถึงกับเปลี่ยนตัวปั๊มน้ำมันในเครื่องยนต์ไหมครับ เออเครื่องดีเซลมีตัวเรกูเรเตอร์ป่าวครับสงสัย

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    รถไร เครื่องไรครับ อาการนี้ที่บอกมามันเป็นได้หลายอย่าง

3. YETIboy11

16
    0
    1
    Isuzu Cameo เครื่องมังกรทอง 2.5 ดีเซลเดิมๆ ไม่ได้เซทเทอร์โบครับ

4. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    เป็นเรื่องปกตินะคับ สำหรับอีซูซุ

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ใช่ครับ

6. ลองเช็คปั้มดูครับ

7. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    สวิตช์ ตรง ตุด ปั้ม

8. YETIboy11

16
    0
    1
    แล้วถ้าเปลี่ยนเครื่องเป็นเบนซินไปเลยจะมีปัญหาทำนองนี้อีกป่ะครับ ประมาณ 1 JZ-GE ซึ่งเป็นตัวที่ไม่มีเทอร์โบ

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    วางแจกินแก๊สก็ประหยัดดีครับ (ถ้าคิดว่าจะเอาไว้ใช้งานจริง ๆ แต่ถ้าในอนาคตคิดจะขายรถอย่าเลยครับ เสียรถ เสียราคาครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้