สอบถามทางไปร้านช่างตู่ แปดริ้ว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย sinlapachai, 8 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sinlapachai

sinlapachai New Member Member

25
    0
    0
    พอดีจะไปติดแอร์ 3 ปุ่ม

2. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    มาจากไหนล่ะครับ บอกไม่ถูกอ่ะ

ถ้าเอาง่ายๆ ก็มาวัดหลวงพ่อโสธร วิ่งผ่านหน้าวัดมาจากทางถนนแปดริ้วบางปะกง จะเจอสามแยกที่เป็นตรงไปกับเลี้ยวซ้าย ให้เลี้ยวซ้ายมาทางคาร์ฟูลล์ วิ่งมาประมาณ 500 เมตร สังเกตุร้านอาหารชื่อ 8 ริ้วคันทรี่ ด้านขวามือ ร้านอยู่ติดกันเลย

ตำแหน่ง GPS. 13.679872, 101.067988 +13° 40' 47.54", +101° 4' 4.76"

3. sinlapachai

25
    0
    0
    ขอบคุณคับ ผมอยู่สมุทรปราการ

4. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ผมก็อยู่สมุทรปราการเหมือนกันครับ เวลาไปทำก็ต้องไปเร็วๆหน่อยนะครับงานพี่เขาเยอะแต่ทำเนียนดี

ปล. เสร็จแล้วก็เข้าร้าน 8 ริ้วคันทรี่เลยครับอาหารอร่อย สาวเสริฟก็สวย...

5. sinlapachai

25
    0
    0
    ขอบคุณคับ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คับ

6. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ตอบให้ทาง pm แล้วครับ.

7. noum_ek00

noum_ek00 New Member Member

45
    1
    0
    ถามด้วยครับรายละเอียด แอร์3ปุ่มไม่ Auto ต้องใช้ของอะไรบ้างค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับรบกวนด้วยจริงๆๆอยากจะหล่อเหมือนคันอื่นนะครับแล้วบางทีบอกว่าท่อแอร์เยื้องไม่ต้องใช้แปลงของเดิมทำได้แล้วแนวการเดินท่อแอร์ไม่รั่วงัยครับงงงงจริงๆๆๆนะครับ

8. sinlapachai

25
    0
    0
    ตอนนี้ของที่มีอยู่ เตรียมที่จะไปทำ1. กรอบแอร์ 3 ปุ่ม พร้อมขา 2 DIN2. สปีดคอนโทรล 8 ระดับท่อแอร์เยื้องให้ช่างแปลงให้

9. อีกอย่างที่ต้องเตรียมด้วย คือ เงินค่าแรงช่างคับ กับ เสื้อกันหนาว หลังจากที่ทำแอร์เสร็จ 555 แซวเล่นคับ

10. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    BEAR R เกษตรนวมินทร์ ก็ทำได้คับ เห็น อยู่หลายคันเเล้ว ไม่ต้องไปไกลถึงเเปดริ้วก็ได้คับ อู่นี้เก่งเรื่องเดินไฟมาก
    ช่างตู่ทำได้เเค่วันละ 1คัน เท่านั้น ต้องโทรไปจองคิว เข้าซัก 9โมง ก็เสร็จ ซัก6โมงเย็นละคับ เคยโทรไปถามเเล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้