ถอดกันชนหน้า

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nin Diesel, 19 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nin Diesel

Nin Diesel New Member Member

244
    3
    0
    Tiger d4d

อยากทราบวิธีถอดกันชนหน้าออกอะครับ
    เอาออกยังไงครับพอดีมีเหตุนิดหน่อยต้อง
    ดัดตัวยึดกันชนออกมาให้เข้าที่ครับ
    มีใครทราบวิธีถอดออกบ้างมั้ยครับ
    ( ทั้งชิ้นเลยครับทั้งส่วนที่เป็นเหล็กและชายล่าง )
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. เสือ ดี4ดี เยอะ เด่วคงมาตอบ เรามันแค่แมวเมี๊ยว อิอิ

3. น้องนิลโทรมาหาพี่ด้วยเดี๋ยวบอกให้ง่ายกว่า
    ตั้ม ทอมแคท

4. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    เหมี๋ยวว

5. ตั้ม ทอมแคทจัดหัย

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    สงสัยเสร็จพี่ตั้มไปแระ 555+

7. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    พี่ตั๊ม จัดหั้ยครับ

8. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    ติดต่อ แมน วายริ่ง ซิจ๊ะ.....................................

9. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    งานนี้ต้องมีมุ้ดอะคับมุ้ดอย่างเดียว

10. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    มุดดูเลยคับ ... ไม่ยาก ^^

11. Nin Diesel

Nin Diesel New Member Member

244
    3
    0
    วันนี้ทำเสร็จแล้วครับ
    มุดซะเหงื่อไหลไข่ห้อยเลย 55555555

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เรื่องมุด ๆ ไม่ค่อยถนัดอ่ะคับ ถนัดแต่เรื่องเปิดกระโปรง ถลกกระโปรงไรเงี้ย 555+

13. ถอดไม่เท่าไหร่ ใส่นี่สิ

14. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เวลาใส่ไม่อยากคับ ช่วยกันประคองสิคับเสี่ยธง

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อันดับแรก ถอด
    ตรงซุ้มลอหน้า ต้องเอา บังซุ้มหรือพลาสสติกด้านในออกก่อน โดยมันมีหมุดขันยึด
    เป็นพลาสติดคล้าย ปลอกปากกาเมเจด้ามใหญ่ ครับ
    ถอดออกมาแล้ว ก็ถึงจะเห็นตัวยึดตัวกันชนเหล็กครับ น่าจะเบอร์12 ถ้าจำไม่ผิด

ถอดออกม่ทั้งสองด้านแล้ว ยกกออกมาทั้งยวง
    ระวังมันจะร่วงหน่อย

เสร็จแล้วค่อยมาถอดชายล่าง ครับ ไม่ยากเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้