แบบสอบถาม

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Hang@HLc, 23 มีนาคม 2011

?

เห็นด้วยหรือไม่ที่จะจัดงาน แข่งขันกันเอง

1. เห็นด้วย

96.4%
  2. ไม่เห็นด้วย

3.6%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    1. สมาชิกทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไร ถ้า HLc จะจัดงาน Meeting ที่สนามแข่งกันเอง

2. ถ้าอยากให้มี อยากเห็นงานดังกล่าวเป็นไปในรูปแบบไหน

3. งานควรจะจัดขึ้นในวัน เสาร์ หรือ อาทิตย์ ดีกว่ากัน เพราะอะไร

4. ถ้างานถูกจัดขึ้น ตัวท่านจะไปร่วมงานหรือไม่

5. ควรเก็บค่าใช้จ่ายเท่าไหร่จึงจะคุ้มค่า (ส่วนของผู้ร่วมงาน)

ช่วยออกความคิดเห็นกันทุกๆท่านนะครับ งานนี้รับรองว่าต้องเกิดขึ้นแน่นอน

ป.ล. รบกวนหน่อยนะครับ ใครพอที่จะหาสปอนเซอร์เล็กๆน้อย

เพื่อเป็นของรางวัลกับผู้เข้าแข่งขันได้ก้อดีนะครับ อิอิ

ได้วันแล้วนะครับ โปรดติดตามที่กระทู้นี้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2011
  2. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    1.อยากให้เป็นเช่นนั้นนะครับ แต่มัน็ต้องขึ้นอยู่กับความพร้อมและสมาชิกทุกๆท่าน
    2.ถ้าจัดที่สนามแข่ง ก็ต้องแข่งขันเป็นหลัก และหากิจกรรมเสริมเพิ่มเติมให้กับสมาชิกที่ไม่ได้ลงแข่ง ได้มีส่วนร่วม
    3.ในส่วนตัวได้ทั้งสองวัน แต่ถ้ามองภาพรวมน่าจะเป็นวันอาทิตย์ เพื่อท่านสมาชิกส่วนหนึ่งทำงานวันเสาร์
    4.ไป 100% ถ้าไม่ใช่เรื่องขอขาดบาดตายจริงๆ
    5.เท่าไหร่ก็ได้ ตามความเหมาะสม แยกเป็น ส่วนๆ ไปนะครับ

3. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    โดยส่วนตัว ข้อ 2 ผมอยากให้ทุกคันได้ลงวิ่งนะไม่ว่าจะแรงไม่แรง จับคู่กันเอาเองสนุกๆ

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    จัดเองก็จะทำให้สุนกและทุกคนที่ไม่กล้าวิ่งก็จะได้ลงวิ่งเพราะเป็นกันเองในคลับ เพื่อความสนุกสนาน
    แต่ภาระค่าเช่าสนามจะเป็นของคลับที่จะต้องให้สมาชิกช่วยกันในจุดนี้
    ถ้าจัดวันอาทิตย์ได้ก็จะมีสมาชิกไปร่วมงานกันได้น่าจะ100% เพราะไม่น่าจะติดงาน
    แต่กิจกรรมแบบนี้ก็ขึ้นอยู่กับความพร้อมหลายๆอย่างครับ...........ขอบคุณครับ

5. ส่วนตัวคิดว่าเราเลยจุดนั้นมาแล้ว
    คือหมายถึงว่า เราออกไปวิ่งแจมกับทีมอื่นๆมาก็หลายครั้งแล้ว เราจะกลับมาวิ่งกันเองมันจะสนุกน้อยกว่าเดิมหรือไม่(แต่ถ้าคิดในแง่ที่ว่าต้องการมิทติ้งก็ok ขำๆกันไปครับ)
    หรือถ้าจะจัดจริง
    อยากให้ลองสอบถามคร่าวๆกับทางสนามดูก่อนดีกว่ามั้ย
    ว่าเขามีคิวให้เราหรือไม่ / ค่าเช่าสนามเท่าไร / ถ้วยรางวัลมีหรือไม่ ถ้ามีจะสั่งจากใหน /ค่าใช้จ่ายร่วงหน้าจะเก็บจากเพื่อนๆในคลับคนละเท่าไรแพงกว่ารึถูกกว่าไปแจมงานอื่น/มีท่านใดบ้างที่จะเสียสละมาเป็นกรรมการ

ยังคิดไม่ออก แต่รูปแบบใหนก็สนุกแน่นอน (ไม่เคยไปงานมิตติ้ิงHLC ครั้งใหนไม่สนุกสักครั้ง เชื่อมั่นครับ)
    ได้ทั้ง2วัน เริ่มได้ตั้งเเต่เช้าๆหน่อยยิ่งดีครับ
    ไปแน่นอน1000%
    ถ้าเป็นเหมาจ่ายผมว่า 500 บาทวิ่งทุกรุ่นน่าจะเหมาะ
    ถ้าจ่ายเป็นรุ่น น่าจะรุ่้นละ300บาทกะลังสวยครับ

ปล. ทั้งหมดนี้คือความเห็นส่วนตัว อย่าว่ากันเน้อออพี่น้อง อิอิ

6. Hang@HLc

3,018
    51
    0
  7. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    เอาไงเอากันครับ HLC 100% แต่เรื่องอื่นไม่รู้เพราะไม่เคยไปแข่งกับเค้า

8. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    1.ดีครับ
    2.แบบมันๆและสนุก
    3.ถ้าผมขอเป็นวันอาทิตย์
    4.ข้อ3 ไปได้100%
    5.ก็แล้วแต่ แต่เก็บให้พอค่าสนาม ควรจะหาสปอนเซอร์ช่วยด้วยจะดีมาก

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เห็นด้วยทุกคำพูดที่พี่ฮั่งกล่าวเอาไว้
    ทุกสิ่งทุกอย่างถ้ามีความพร้อมก็น่าจะได้เกิดขึ้นไม่ช้าก็เร็วต้องมีวันของ HILUXCLUB
    ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายคงต้องเก็บเเบบสมควรตามที่เคยคุยกันไว้น่าจะพอตามที่เราคุยกัน

ไปได้ทุกเมื่ออะนะครับบบบบ

10. มาอัพให้ครับ.....

11. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ผมเห็นด้วยกับประธานแมนและบอลครับ น่าจะมีวันของ HLC ครับ ทุกอย่างต้องมีเริ่มต้น ถ้าดีประสบความสำเร็จก็ดีไปสนุกสนานเป็นกันเอง มีเฉพาะในคลับเราก็จัดรุ่นวิ่งให้ครอบคลุมทุกกลุ่ม
    คงมีคนวิ่งกันเยอะ วิ่งกันขำๆ หาประสบการณ์ รางวัลก็ไม่ต้องเน้น ขอเป็นอะไรที่เป็นที่ระลึกได้ ให้ได้กันถ้วนหน้า
    เรื่องค่าใช้จ่ายคงไม่น่ามีปัญหา สนามนี้ก็หารายละเอียดที่ต้องใช้ มาประมาณการดู ถ้ามันจะไปจุกตอนวันงาน กลัวว่าต้องใช้ค่าสมัครเยอะแล้วจะทำให้คนสมัครน้อยก็ ออกเงินบริจาคไว้แต่เนิ่นๆ
    เหมือนที่เคยทำมา ผมว่าคงไม่น่ามีปัญหา
    ต้องลองดูก่อนล่ะครับว่าผลที่ออกมาจะมีปัญหาอุปสรรคอะไร แล้วมาช่วยกันแสดงความคิดเห็นร่วมกันในการที่จะดำเนินการต่อไป
    สำหรับความเห็นผมนะครับ

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ ส่วนเรื่องวันไหน กับค่าใช้จ่าย เท่าไหร่ก้อได้คับ ไม่เคยมีปัญหาอยู่แว้วววววววววววววววว

13. เห็นด้วยทุกอย่าง
    มีอย่างเดียว คืน การหาบุคคลกลุ่มหนึ่งที่เป้นเตรียมงาน หรือง่ายๆ STAF อะนะ

14. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ยังไงก็ได้ครับ ขอไปด้วยคนนะ

15. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ดันต่อ ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ที่ให้ความร่วมมือเสมอมา

16. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ขอบคุณครับที่ช่วยออกความคิดเห็น

จุดประสงค์หลักๆ เอากันง่ายๆ

อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วม บรรยากาศเป็นกันเอง

รางวัลผมว่าไม่ค่อยสำคัญ ขอให้มันกันทุกๆคน

ดันต่อไปครับ อ่านแล้วช่วยออกความคิดเห็นด้วยนะ ขอบคุณครับ

ไม่ต้องอายไม่มีใครว่า แต่ออ่านแล้วไม่แสดงความคิดเห็นขอให้ จุดๆๆๆๆๆๆ

17. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    คิดว่าถ้ามากันซัก 40 คันน่าจะไม่เกิน 500 มั้งคับ

18. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    เราคุยกันมานานแล้วววววว เริ่มได้แล้วครับบบบบบบบบบบบบบบบ

19. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ทีมงานของทางสนามมีไหมครับ...ถ้าค่าใช้จ่ายไม่เยอะก็จ้างไปเลย ทุกคนในคลับเราจะได้วิ่งสนุกๆ กัน

20. สมาชิกส่วนใหญ่น่าจะเห็นด้วยนะผมว่า
    เอางี้ใหม...ลองติดต่อสอบถามทางสนามเลยดีกว่ามั้ย จะได้รู้ว่า มีคิวว่างตอนใหนบ้าง ค่าใช้จ่ายเท่าไร มันจะได้ชัดเจนรู้ตัวเลข แล้วมาเฉลี่ยช่วยๆกันครับ

21. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    มีรุ่นเจไม่โบไหมถ้ามีผมคงได้ถ้วยเพราะส่วนใหญ่มีแต่โบ 555555

22. งั้นก็ปีนี้เลย ครบรอบ 5ปี

23. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    1. เห็นด้วยครับ.....
    2. เล่นเกมส์ นู่น นี่ นั่น แข่ง รถ ขำๆ กันไป น่ารักดี
    3. เสาร์-อาทิตย์ ก็ได้ครับ....แต่ตัวผมถ้ามันไปไม่ได้เนี่ย ก็แซ็งเหมือนกัน
    4. ยังไงก็อยากไปยิ่งเป็นการรวมตัวหลายๆคน บางคนอยู่ต่างจังหวัด ก็จะได้มาเจอพูดคุยกัน หนุกดีอะ
    5. ค่าใช้จ่ายก็ต้องดูแหล่ะ ถ้ามันไม่มากมีคนเยอะ พร้อมเพรียง ผมว่าก็จะเก็บกันน้อยลง ป่าวววววว

24. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    ลองดูครับ ประชาสัมพันธ์ ทางเครือญาติ
    ไมตี้ คลับ หรือ TG คลับ วีโก้ คลับ
    มาเป็นส่วนหนึ่งของงาน ถ้าได้รับการตอบรับ
    ผมว่างานน่าจะ โอเคเลยทีเดียวเชียว

25. Hang@HLc

3,018
    51
    0

นี่แหละครับเหตุผลที่ต้องจัดเอง ได้ลงทุกคันที่อยากลง ทุกๆท่านมรถต่างอยากเอารถตัวเองลง อยากมีภาพรถตัวเองอยู่ในสนามจริงไหมครับ

มันก้อน่าจะเป็นอย่างนั้นเราพอมีเวลาเตรียมตัวกันอีกหลายเดือนอยู่ครับ พร้อมที่จะเหนื่อยไหมล่ะ

ก้อดีครับแต่ถ้า งบประมาณพอเฉพาะ HLc Only ก้อดี

26. joe_non@HLc

2,833
    38
    0
    ลองดูครับ ให้ประธานแมน หรือใครก็ได้ครับสอบถามเรื่อง
    ราคา ค่าเช่าสนาม ว่าอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ รายละเอียดต่างๆ
    เพื่อเป็นแนวทาง ว่าเป็นจริงได้แค่ไหน

27. คุนพร้อมผมก็พร้อมเสมออะ

28. เห็นด้วยครับ จะได้มีเวลาซ้อมหลายๆรอบน่อยปีที่แล้วได้2รอบเอง ส่วนค่าใช้จ่ายก็ว่ากันไปครับ ถ้าเป็นวันอาทิตย์นะจะดีมากเลยครับ

29. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ต้องประทาน เลยครับพี่โจ้แว่น ณ เมืองนนท์

ก้อดีครับเสียเอ๋ ลองถามคนที่จัดงานสระบุรีดูสิครับ งบประมาณเท่าไหร่

หาข้อมูลเลยครับแล้วมาแชร์กัน

ผมก้อว่าวันอาทิตย์น่าจะแจ่มที่สุด ไม่ติดงาน ไม่ติดเรียน ไม่ติดสอบ ไม่ติดหญิง ไม่ติดส่งของ ไม่ติดขัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้