สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ครับพี่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ambition, 18 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ambition

ambition New Member Member

8
    0
    0
    คือผมเพิ่งสมัครเข้ามาเป็นครั้งแรก คือ ผมเพิ่งเรียนจบและก็ทำงานแล้วมาได้ 1 เดือน ลุงผมเลยให้มรดกของท่านต่อ คือ รถนิสสัน saloon ผมพยายามหาว่า มันใช่ b14 หรือปล่าว ดูรูปรถไปหลายๆคัน ก็ตกลงว่าใช่ ผมเห็นรูปที่พี่ๆแต่งกัน ก็เลยอยากได้คำแนะนำครับ สำหรับมือใหม่อย่างผม

และอีกอย่างครับ ปัญหารถผมก็มี กระจกทั้ง 3 ด้าน นอกจาก ด้านคนขับ กระจกไฟฟ้าใช้ไม่ได้ บานด้นหลังคนขับ ตรงปุ่มกด ทั้งแผงหลุดมาทั้งยวงเลยครับ และก็มี เห็นพ่อบอกว่าต้องเปลี่ยนล้อ ปีกนก ดัง แกร๊กๆ นี้หละ ครับผมงง เลย เข้ามาถาม แล้วถ้าไปซ่อมพอมีร้านแนะนำมั๊ยครับ และก็อยากแต่งรถ และ เข้า คลับพวกพี่ๆด้วยได้ป่าวครับ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    แนะนำให้ทำช่วงล่างที่มีปัญหาก่อนครับ อู่ไหนก็ทำได้ครับ แต่อยู่แถวไหนอ่ะครับ

3. ambition

8
    0
    0
    อยู่ แถวจรัญครับ ผมไม่เก่งเรื่องรถหนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2011
  4. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ยินดีครับ จรัญสนิทวงศ์ คงใกล้ๆ กันนะ
    แต่ว่าลองๆ ศึกษาข้อมูลราคาก่อนเข้าร้านเดี๋ยวโดนโก่งราคา เข้าไปดูราคาเคร่าๆ ที่นี่เลยคัรบ http://www.autoatone.com/inquiry_answer.php?page=answer&keywords=B14

5. ambition

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ ผมอยู่ จรัญ 57 ครับ

6. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ค่อยๆทำไปครับ เอาใจช่วย ว่างเอารูปลงให้ดูหน่อย หรือไปที่กระทู้แนะนำตัวก็จะดี

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ยินดีที่ได้รู้จัก อิ อิ
    แถวจรัญมีสมาชิกอยู่น่าจะหลายคนนะคร้าบ
    ค่อยๆทำไปหล่อง่าย b14
    ที่สำคัญคนขับส่วนใหญ่ หน้าตาดีด้วยนะ!!

8. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

9. ambition

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ เมื่อวานไปกับพ่อ จะเอารถไปทำ แต่พอดี ยังไม่เลยปากซอยบ้าน พ่อเมาซะก่อน เลยอดไปทำเลย (ตังค์พ่อ อิอิ)

10. ambition

8
    0
    0

มันคือเรื่องจริงแน่นอนครับพี่

11. ambition

8
    0
    0
    คือ สิ้นเดือนนี้ ผมมีเงิน สี่พันบาท มันจะพอซื้ออะไรได้บ้างครับ ตอนนี้รถกระจกกดไม่ขึ้น กดลงไม่ได้ ไม่กระดิกเลย ยกเว้นฝั่งคนขับ ด้านหลังคนขับ เบ้าที่วางมือที่มีสวิท กดกระจก หลุดทั้งเบ้าเลย(เห็นในเว็บบอกว่าซ่อมเองได้ เรื่องไฟฟ้า เรื่องวงจรพอทำได้ครับจะลองดูก่อน)ส่วนช่วงล่างพ่อไปทำมาให้แล้ว แต่ไม่ยอมบอกว่าไปทำไรมามั้ง (ไม่เข้าใจพ่อจริง ผมมีให้พ่อไป 5000 ไม่รู้พ่อไปทำไรมามั้ง แต่ลองขับดู และหมุนพวงมาลัยไม่มีเสียงแล้ว) ล้อมันแพงมั๊ยครับ หรือ ก่อนเปลี่ยนล้อ ต้องเปลี่ยนไรก่อนมั๊ยครับ หรือทำอะไรก่อนดี

ขอโทษพี่ EMZ-B14 ด้วยนะครับที่นำภาพรถพี่มาโพสด้วย รถพี่ไอดอลผมชัดๆ

ผมอยากทำรถคล้ายๆแบบคุณพี่ EMZ-B14 แต่รถผมเป็นสีบรอน ควรจะเริ่มแบบไหนก่อนดีครับพี่

12. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ลองเข้าไปดูรูปรถต่างๆในกระทู้รวมรูปมมิตติ้งก็ได้ จะมีรูปเยอะ แต่ต้องค่อยๆเปิดดูนะ มันเยอะมากค้าบ
    ตอนนี้ถ้าจะทำ ผมว่าเก็บรายละเอียด พวกที่ใช้งานไม่ได้ให้กลับมาใช้งานได้ปกติก่อนดีกว่าครับ แล้วเรื่องแต่ง ค่อยๆดูๆไปก่อนครับ อย่ารีบค้าบ ^^

13. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับผมก็ไปแถวนั้นบ่อย เรื่องแต่งตามคนข้างบนไปเลยครับ

14. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ยินดีต้อนรับคร๊าบบบบ
    เข้ามาแปปเดียว เดี๋ยวก็หล่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้