ช่วยเเนะนำที่คับเกียวกับวีโก้ตัว3000เทอร์โบ(การเเดร็ก)

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย เเม็กซ์ยนตร์, 27 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยเเนะนำที่คับเกียวกับวีโก้ตัว3000เทอร์โบเดิมๆไม่เเต่งคับ(การเเดร็ก)รอบต้องอยู่ที่กี่พันรอบเเล้วเกี่ยวกับการต้องเข้าเกียร์เร็วเเล้วปล่อยคลัชให้เร็วเกี่ยวกันด้วยรึเปล่าคับเเนะนำทีคับเซียนเเดร็กทั้งหลาย

1. helldestine

helldestine New Member Member

5
    0
    0
    ....ก็เอาแบบธรรมดาแล้วกันครับ ผมไม่รู้นะว่า vigo อ่ะ รอบมันติดที่กี่
    พันรอบ ก็ต้องลองเหยียบดูล่ะครับ แต่ถ็ารู้แล้วก็จำไว้ครับสมมุดแล้วกันครับ
    ว่า 7000 รอบ ก็ตอนจอดอยู่อ่ะครับ เร่งเครื่องให้ได้ ซัก 4-5000 รอบครับ
    พอจะออกตัวก็ปล่อยครัชเลยครับ ปล่อยครัชสุดเลยนะ รถก็จะฟรีทิ้ง
    นิดหน่อย แล้วก็ตอนปล่อยครัชแล้วอ่ะครับก็เหยียบสุดเลย พอ ขับไป ได้ 7000 รอบ ก็เปลี่ยนเกียร์เป็น เกียร์ 2 แล้วก็ 3 แล้วก็ 4 จน จบ ครับ
    ส่วนใหญ่น่าจะไม่ถึง เกียร์ 4 หรอก เหอๆ หวังว่าคงเข้าใจนะครับ
    ผิดตรงไหนก็ขอโทษด้วยแล้วกันครับ แต่หลักๆแล้วนะครับ มันต้องขึ้น
    อยู่กับรถคันนั้นอ่ะครับ ว่าเป็นยังไง เราก็แก้อาการไปครับ จนวิ่งได้ดีขึ้น
    ลองไปวิ่งดูครับ วันศุก เปิดซ้อมตอน 1 ทุ่มครับ ที่สนาม ครอง5
    drag avenue

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขับยังไงก็ได้ให้ เวลามันดีที่สุดละกันคับ . .

ถ้าจะมาถาม รอบต้องอยู่ที่กี่พันรอบเเละอื่น ๆ ผมว่าคนขับจะต้องฝึกซ้อมเเละเรียนรู้ไปเองนะคับ

3. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38

ก็อย่างที่เขาว่ากันต้องลองขับเองคับมันทำให้จับความรู้สึกได้เร็วกว่านะคับ และที่สำคัญคือลองแล้วเห็นว่าเวลาดีก็อย่าคิดว่านั้นคือที่ดีที่สุดต้องลองหาวิธีพัฒนาการขับต่อไปคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้