คันนี้ใส่ Blow off ของอะไร ช่วยฟังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ธำรงไทย ธารีไทย, 15 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    [video=youtube;lA7VzkNrAYk]http://www.youtube.com/watch?v=lA7VzkNrAYk[/video]

นี่รูปห้องเครื่อง มองไม่เห็นBlow off

1. ย้อนหน้าใบหรื่อป่าวครับ

2. เสียงย้อนหน้าใบ ไม่น่ามีโบออฟนะ

3. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ย้อนหน้าใบชัวร์ แฮ๊ดด.ๆ.ๆ.ๆ ติ้วๆๆๆๆๆ

4. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
  5. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ส่วนอันนี้ จะเป็นทั้ง Greddy type R ละตามด้วยย้อนหน้าใบครับ สังเกตว่าเสียงมันจะไม่เหมือนกัน โบว์ออฟเสียงจะจิ้วๆๆ เล็กๆกว่า แต่ย้อนหน้าใบเสียงมันจะเป็นชั้นๆและห่างกว่านิดนึงครับ

http://www.youtube.com/watch?v=P4Xdmk7qsGo&feature=related

6. ผมก็ว่า Greddy type R ใครใช้อยู่มาคอนเฟร์มหน่อยค้าบบ

7. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    ย้อนหน้าใบคืออะไรครับ ??

8. ANTILAG

1,268
    31
    0
    คือลมที่ย้อนออกหน้าใบเทอร์โบ ตรงส่วนโข่งหน้าที่ดูดลมมาจากกรองเปลือยอะครับ

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมมีความเห็นว่า JZX 100 คันนี้ ไม่น่ามีโบลออฟครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2011
  10. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เสียงเหมือนย้อนใบเลยอะครับ

11. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    คันนิ้ไม่ใด้ใส่ Blow off นะครับเสียงย้อนใบหน้า Turbo

12. ย้อนใบครับ ฟังธง เพราะผมใช้ type R อยู่

13. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เสียงแบบนี้ ย้อนครับ

14. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    รบกวนถามผู้รู้ครับ...
    แล้วถ้าไม่มีโบออฟปล่อยย้อนหน้าใบเลย นานๆไปจะเทอร์โบจะพังมั๊ยครับ

15. ผมว่าอายุการใช้งานก็สั้นลงแหละครับ...ไม่มากก็น้อย ^^

16. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    รถเทอร์โบใหญ่ ปล่อยย้อนออกหน้าใบ เสียงมันผ่านกรองออกมาอ่ะครับ เทอร์โบใหญ่ย้อนหน้าใบมันทนกว่าเทอร์โบเล็กนะครับ เทอร์โบเล็กๆปล่อยย้อนหน้าใบอายุการใช้งานสั้นลงครับ

17. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    อ๋อครับ..เป็นหยั่งงี้เองหรอครับ
    ขอบคุณครับสำหรับผู้รู้ทุกท่านที่ให้คำชี้แนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2011
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้