บูสไม่ขึ้นครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nin Diesel, 15 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nin Diesel

Nin Diesel New Member Member

244
    3
    0
    ?͹???ö????? 14?͹?? ?????¡??????ǹ˹? 4??.
    ?ͧ???ࡵ??С?????¹?ҡ??ǹ 4??.?繹?͵??????????? 12
    ???ͷ??????????????? 18 ?͹?? ????ѧ???????? ????????
    ??Ѻ???????????????ա?????? 15?͹?? ????Һ?????????
    ?????Ф?Ѻ???ҡ???µ͹???

?????ͧ?ͧ thunder ??? top ?????Ѻ?͹???

*???˵ط????????????????????Ф?Ѻ*
    ? ??Ш?????????? 18?͹???ѧ䧤?Ѻ

*???ͧ?Դ????ǻ?Ѻ?????ʹٺ????Ẻ??????»???ҳ 20+
    ? ????Ф?Ѻ ?????????Ѻ?Ф?Ѻ???ͧ??觴????

2. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    รอเซียนมาตอบผมก่ะไม่รู้เหมือนกันอ่า

3. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    เป็นกล่องยกหรอครับ รถอะไร เทอร์โบอะไร อันที่ถามมาตอบไม่ถูกครับ ดันรอเซียน เวสเกตกาป๋องหรอครับ ปรับบูสแล้วต้องลองวิ่งดูนะครับ แนะนำไห้เอาน็อตรองเวสเกตออกไห้หมดก่อน แล้วลองวิ่งดูว่าเฉพาะเวสเกตมันทำงานเดิมๆมันตัดที่เท่าไหร่แล้วค่อยๆไล่ปรับบูสมือเอาก้อได้ครับ จะได้รู้ว่ามันเกิดจากตัวไหนหน่ะครับ

4. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    อึ๊บ! ... รอเซียน

5. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ดันไว้...รอเซียน

6. Nin Diesel

244
    3
    0
    โบเดิมครับ
    กล่องที่ผมใส่เป็นกล่อง ยกหัวฉีด 25% ปลดบูส+ดันราง ปลดคันเร่งไฟฟ้าในตัว ครับ

ตอนนี้รองปรับไปปรับมาบูสเริ่มเพิ่มขึ้นจาก 15 เป็น 18 ปอนด์แล้วครับผมใช้วาล์วลม
    แต่ยังไม่ค่อยนิ่งไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรอะครับ ลองลากรอบที่เกียร์ 3บูสฟาดมา 18 แตะ
    19 ปอนด์ แล้วก็ลดลงไปที่ 14-15 ปอนด์ แล้วก็ลองลากที่เกียร์ 4,5 ก็เป็นเหมือนกันอะครับ
    แต่ว่าผมยังไม่ได้ลองทางยาวๆเลย ว่าบูสจะนิ่งที่เท่าไหร่ครับ แล้ววิธีทำให้บูสนิ่งๆมีทาง
    ไหนบ้างครับ ขอรบกวนพี่ๆด้วนนะครับ ขอคุณครับ

7. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ผมว่าน่าจะเกิดจากน้ำมันไม่พอบุสฟาดแล้วตก
    อีกอาการคือเวสเกตเดิมมันล้า

8. ไม่รู้จริงๆครับ ขับอย่างเดียว

9. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    รอดูครับบบเป็นความรู้้

10. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    รอต่อไป

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กล่องที่ใช้น่าจะเป็นดันรางซึ่งเป็นการจ่ายเพรสเชอร์แรงดันอย่างเดียวไม่ได้ยกหัวฉีดจริงๆครับ เป็นการหลอกสัญญาณเซนเซอร์อากาศจึงทำให้มีการจ่ายเพิ่มนิดหน่อย ซึ่งพอรอบมา การจ่ายแรงดันก็จะตกน้ำมันมาไม่พอบูสจึงไม่เดินต่อเนื่องและอีกจุดคือปรับบูสมือลองปรับซ้ายสุดวิ่งดูอาการ ปรับขวาสุดดูอาการก็จะรู้ตำแหน่งของการปรับหมุนว่าจะได้บูสเท่าไหร่เมื่อแช่ยาวๆครับ ตัวปรับบูสวาวอาจจะใหญ๋ไปเลยปรับไม่ละเอียดก็เป็นได้ครับ
    ส่วนเวสเกตกระป๋องจะเปิดเร็วทำให้บูสดันไปไม่ได้ตามต้องการเพราะกำลังการจ่ายหมดเสียก่อนครับ

ลองดูประมาณนี้ ผิดพลาดขออภัย

12. ตามข้างบนเลยครับและก็ลองดูสปริงแวกเกดมาล้าแล้วหรือเปล่าว
    ตั้ม ทอมแคท

13. Nin Diesel

244
    3
    0
    ขอบคุณพี่ทุกท่านครับ

14. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ตามข้างบนเลยเพ่

15. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ลองดูข้อต่อท่อยางต่างๆด้วยนะครับเผื่อมีลอยลั่วอะคับ ที่เหลือตามเซียนด้านบนเลยครับ

16. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามพี่บอลว่าเลยคับ

17. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ลองแก้ไขดูครับ ดีหรือไม่บอกด้วยนะครับ

18. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ลองดูนะพี่

19. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามๆๆเซียนดีเซลเลยนะครับ

20. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
  21. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    รอออฟังผลด้วยคน

22. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตามจารบอลเลยครับ

23. tOmZa_HK

tOmZa_HK New Member Member

96
    1
    0
    ดันๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้