เที่ยว จันทร์... The Pier ตกหมึก ทานผลไม้ ไหว้พระ ......

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 14 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไปเที่ยวจันทบุรีเเละเเวะไปหาพี่ตุ๋ย ที่เปิดรีสอร์ทอยู่ที่จันทบุรี เอารูปมาให้ชม

ถนสวยๆ ขับสนุก งวดนี้เอา swift ไปครับ

สถานที่เที่ยว ชายทะเลมากมายเลยครับ

รีสอร์ทที่ไปเที่ยว ของพี่ตุ๋ย ชื่อ The Pier ซึ่งอยู่อ่าวทุ้งกระเบน ไม่อยากเชื่อเลยว่าที่นั้นทั้งปลาเเละหมึกเยอะมากๆ ธรรมชาติมากๆ

รีสอร์ทเเนวๆมากครับ มีกิจกรรมให้ทำเยอะเลย เช่น ตกหมึก ดูเต่า ดำน้ำ

ไปดูรูปกันครับ

ชายทะเล ระหว่างทางไปรีสอร์ท

บ้านพักรับรองหลังใหญ่ๆ ติดชายทะเล

2. nagoya

2,118
    3
    38
    ที่นี่ใครอยากไปตกหมึกกลางทะเลก็มีเรื่อพาไปครับ

เเต่เเค่สะพานที่ผมเดิน เข้าไป ทั้งปลาเเละหมึกก็ตกกันได้เเล้วครับ ไม่ต้องไปถึงกลางทะเลหลอกผมว่า

เพราะที่รีสอร์ทอยู่ปากอ่าว ปลาทั้งเล็กเเละใหญ่จะเข้าไปวางใข่ในอ่าว เเละปลาต่างๆก็จะเข้าไปกินปลาเล็กๆเป็นต้น

ที่นั้นเลยสัตว์น้ำเยอะมากๆ

หมู่บ้านชาวประมง ใกล้ๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:36:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:35:12 ----------

บรรยากาศที่รีสอร์ทครับ เเบบสบายๆเหมือนอยู่เกาะทางใต้เลยครับ

เดินเล่นถ่ายรูป เเละมีจุดไว้ให้ถ่ายรูปด้วย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:37:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:36:09 ----------

ลองตกหมึก กลางวัน ยังได้เลยครับ

ตัวใหญ่มากๆ เเบบนี้นะถ้าอยู่เย็นๆ เอาเตาตั้งบนสะพานตกได้เเล้วย่างกันเลย

อาหารเที่ยง เเนะนำครับ จริงๆเเล้วมีหลายอย่างเเต่ เอามาลงเเค่สองอย่างพอนะ

เ้จ้าของรีสอร์ทเเนะนำ อร่อยดีเเฮะ

3. nagoya

2,118
    3
    38
    ช่วงจะเดินทางออกจากรีสอร์ท

เเวะที่ขายผลไม้ ข้างๆทาง ตอนนี้มีเเต่ มะไฟ สละ มะยงชิด

เงาะ ทุเรียน ยังไม่สุก เเต่ที่วิง่ผ่านนะ เต็มต้นเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มีนาคม 2011
  4. nagoya

2,118
    3
    38
    ผลไม้เยอะจริงๆจังหวัดนี้ มีทุกหน้า

จากนั้น เดินทางไปไหว้พระที่ วัดเขาสุกิมครับ

วันนี้จะอยู่บนภูเขา ต้องนั่งรถรางขึ้นไป หรือใครจะเดินก็ได้นะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:40:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:39:18 ----------

สุดท้ายเเล้วครับ

หลังจากไหว้พระ ทำบุญ เดินเที่ยว

ลงเขา กลับบ้านครับ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    นายแบบเสื้อฟ้า รู้สึกพุงจะยื่นไปหน่อยนะคับ อิอิ
    ผมเพิ่งกลับจากหาดเจ้าหลาวมาเมื่อวันเสาร์เองคับ ไปกะกรุ๊ป ถ้ารู้ว่ามันใกล้รีสอร์ทพี่ตุ๋ยยังงี้ผมขับไปแล้วอ่ะคับ
    บรรยากาศน่าไปพักผ่อนมากๆคับ

6. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อย่างนี้แหละ ที่เขาเรียกว่า ความสุข

7. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    ไปไหนๆก็เจอพี่ต่าย

ฟิ้วววววววววววววววววววววววววววววว

8. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขอบคุณพี่ต่ายที่พาพวกเราไปเที่ยวอีกและ

บรรยากาศน่าทำเป็น homestay สำหรับฝรั่ง คนดัช คนออสซี่ ชอบมาก ๆ แลยแบบนี้

9. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ขอบคุณคับพี่ต่าย บรรยากาศสวยสุดๆ ผมเองยังไม่มีโอกาสได้ไปซักที
    นายแบบเสื้อฟ้า รู้สึกว่าจะกินตับเยอะไปป่าวคับ 555+

10. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    นั้นนนนนน

โดนนนนนนนอีกแล้ววว ผมกำลังลดความอ้วนนนนอยู่คร๊าบบบบบบบ

11. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    นายแบบกลมเชียว ถ้าจะช่วงนี้อุดมสมบูรณ์

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จาผอมแล้วคร๊าบบบบบบบ

13. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ถ้าก้องอยากผอม ต้องลองเปลี่ยนอาหารบ้าง
    อาหารไทยเรากินทุกวันอยู่แล้ว ลดลงให้เหลืออาทิตย์ละ 3-4 มื้อ เลือกเฉพาะที่ไม่มีมัน
    เปลี่ยนไปทานอาหารญี่ปุ่นมั่ง แต่อย่าเกินเดือนละครั้งสองครั้ง รับรอง ไม่มีเบื่อ :)
    ส่วนวันที่เหลือก็แล้วแต่จังหวะดีไม่ดี

ลองแล้วติดใจ เลิกไม่ได้อย่าโทษกันนา 555

14. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ตกลงแนะนำอาหาร หรือ อะไรหว่า .....................??????

15. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เอาไว้ไปเที่ยว โรงแรมเล็กๆ (Apartment) ของผมที่ ป่าตอง ภูเก็ต มั่งดิ

16. KONGKUB

2,256
    14
    38
    จะดีหรอพี่

17. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    สมบูรณ์ มากครับ นายแบบ ไม่เห็นนาน

18. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ทำไมทักอย่างนี้ทุกคนเลยยยยยยยยยย

แค่ข้นมา 10 โลนิดๆเอง

เจอกกันสิ้นเดือนครับดิว

19. nagoya

2,118
    3
    38
    ก้อง สนามพีระ วันที่ 18 - 20 ไม่มาลงเหรอ

ตอนนี้ชลบุรีหนาวมากๆ 20 องศาเอง

20. KONGKUB

2,256
    14
    38
    น่าจะไปครับพี่

21. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทะเลสวยมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้