รูป-----Recaro Limited-------กับคำถาม-------Alcantara

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย puky, 15 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    สอบถามหน่อยครับกับคุณสมบัติ ว่าผ้า Alcantara มันเทพอย่างไรเห็นมันแพงครับ เอารูปผ้าตัวอย่างที่หุ้ม Sporter CS เทพมากครับต้องขออนุญาติเจ้าของภาพ ตัวนี้ใส่ jazz อยู่ เบาะ แพงโครต แต่ทรงสวยมากๆๆๆๆ

อีกคำถามเบาะรุ่น SP พวก เบาะ evo 5 หรือพวก Flanker ส่วนที่เป็นตารางบนผ้า เห็นส่วนใหญ่ที่ขายมือสองกัน มันจะมีขาดบาง หลุดบ้าง อยากสอบถามว่า ไอ้ตารางบนผ้ามันมันหลุดร่อนได้ง่ายไหมครับ

ขาย A8 ไปแล้วตอนนี้ยังเสียดายอยู่เลย ผมว่าทรงมันสวยกว่ารุ่นใหม่ๆ หลายรุ่นเลย และยังเสียดายความเป็น limited ของมัน

แก้ไขล่าสุด: 17 มีนาคม 2011
  2. puky

464
    28
    0
    ว่าแล้วก็ limited กัน ปั่นราคาเบาะ

3. puky

464
    28
    0

4. ผ้าAlcantara ใช้หุ้มภายในLamborghini ก็เลยไฮโซ แพง แหะๆ

5. puky

464
    28
    0
    ชมกันเพลินๆ

6. puky

464
    28
    0
    แบบที่ไม่ค่อยได้เห็น ตัวนี้ติดมากับรถ ไดฮัทสุ Copen

ตัวนี้ติดมากับ ซูซูกิ สวีป

7. puky

464
    28
    0
    SR3 ก็ยังสวยอยู่

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  8. puky

464
    28
    0
    ผมมีงบ สามหมื่น ส่งสัยได้แต่ขาเบาะ

ขออนุญาติเจ้าของเบาะที่เอารูปมาลง เรนโบว์ คู่นี้อยู่ใน ซิลิกา ตากลมสีขาว

9. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ขอถามในนี้ด้วยเลยละกันครับ ผมใช้ Recaro SR4 ของ DC5 ตัวคนนั่งปีกมันล้มหน่อยๆเพราะขึ้นลงบ่อยๆ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนรับซ่อมให้ทรงมันเหมือนเดิมไหมครับ จะได้แน่นๆด้วย

10. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เห็นว่าพวกร้านเบาะมันเปลี่ยนฟองน้ำทำได้หมดนะจ๊อด แต่หาร้านรู้จักๆไว้ใจได้ดีกว่า รื้อมาทำเด๋วเสียของล่ะแย่เลย

11. โธ่......เฮีย น้อง นุ่ง ก็มี ไม่รู้จักโทรถาม ลืมไปแล้วหรือ ว่าใครเป็นเด็กโรงฟอกหนัง...........

ที่ร้านหุ้มเบาะพี่ชาย ก็รับหุ้ม alcantara ตอนนี้กะลังมี project หุ้ม alcantara ภายใน civic 3 door ทั้งคัน แต่รอจังหวะช่างว่าง กับเลือกสีอยู่ว่าจะทำสีอะไร ตอนแรกก็ดูเป็น alcantara ดำ/เทาเข้ม แต่มันก็คล้ายๆ ของเดิม เลยมีน้ำตาลเข้มมาเป็นอีกตัวเลือกแล้วตอนนี้

12. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0

อยากได้ รายละเอียดจังเลยครับ
    ราคาเท่าไหร่
    หรือมีเวปไซด์ ให้โผล่เข้าไปดูไหม

ขอบคุณครับ

13. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ชอบ ASM คับ

14. puky

464
    28
    0
    ปาด....ลืมคนใกล้ตัว เห็นว่า alcantara มันแพง เลยอยากรู้เฉยๆ ไว้ประดับความรู้น่ะครับ ท่าทางจะเก็บฝุ่นดี คงไม่ได้ไปเที่ยวพัทยาด้วย ยังหาเบาะถูกๆ ไม่ได้เลย น้องยอดถอดมาให้พี่ยืมสักตัวสิ

15. puky

464
    28
    0
    ต่อกับเบาะมากับรถติดรถ แล้วกัน

ตระกูล EVO5-9

5
    6
    6.5
    7-8
    8.5
    9

แก้ไขล่าสุด: 18 มีนาคม 2011
  16. puky

464
    28
    0
    honda บ้าง ถูก-ผิด แก้ใข รบกวนบอกหน่อยน่ะครับ ผมก็เพิงศึกษาเบาะรุ่นหลังๆ

Civic Type R EP3
    Accord Euro

17. puky

464
    28
    0
    เอออ raptor มันติดรถไรมาครับ หรือเป็น limited เหมือนกัน

18. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    แต่ละตัว เห็นแล้วอยากกกกได้

ว่าแต่มีท่านใดทราบมั่งไหมครับว่า ไอ้ Alcantara เนี่ย เค้าหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ

เวป ที่ร้านครับ http://www.royalleather.co.th/ แต่ไม่มี รูปตัวอย่าง alcantara เลย เพราะเวปท่าจะไม่ได้ update มานานแล้ว

ถ้าอยากรู้รายละเอียด alcantara โทรหาพี่ผมได้ครับ 081-932-1525

alcantara ไม่แพงมากพี่ มันมีของไทย กะของนอก ถ้าของไทยถูกกว่าหนังแท้เกรดดีๆ เสียอีก เพียงแต่ว่ามันไม่ทนเหมือนของนอก เอามาหุ้มคอนโซล แผงข้างพอได้ แต่หุ้มเบาะ กับพวงมาลัยไม่ได้ครับ

ส่วนเบาะ ผมแนะนำพวกเบาะติดรถนะ เช่น พวกเบาะ type R หรือ พวก EVO อ่ะพี่ นั่งสบายมากๆ ราคาไม่โหด ส่วน Raptor หรือ tom cat มันเป็นเบาะแต่งจาก recaro ครับ ไม่ได้เป็นเบาะติดรถ ราคาค่อนข้างแรง แถมนั่งไม่สบายเอาเสียเลย แข็งมาก เจ็บตูด..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้