ขอถามเรื่องวางเครื่องแล้วยังไม่ลงเล่ม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย artjesus, 26 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. artjesus

artjesus New Member Member

55
    0
    0
    คือพอดีเมื่อคืนผมโดนจับอ่ะคับ ผมวางเครื่องมาจะปีแระ ยังไม่ได้ลงเล่ม ตำรวจตรวจก้อมีใบให้ดูครบ สุดท้ายแล้วเค้าบอกจะยึดรถ ถ้าไม่จ่ายค่าปรับ อย่างงี้เป็นไปได้หรือเปล่าครับ คือผมไม่ทราบทางกฎหมายอ่ะคับผม รบกวนผู้รู้ด้วยครับ :D

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มันเปิดกระโปรงตรวจเลขเครื่องด้วยเหรอครับ คันเก่าผมวางมา 2 ปีไม่ได้แจ้งก็ไม่เห็นมีอะไรเลย

3. ผมวางเจบอดี้กะบะขับแบบไม่แจ้งลงเล่มเหมือนกัน ขับมา2ปี พึ่งไปแจ้งเมื่อเดือนที่แล้ว อีกคันรถeg3d เปลี่ยนทั้งเครื่องทั้งสี 2ปีกว่า เจอด่านเขาไม่เคยถามเลย ทั้งที่เคยถูกเรียกค้นแบบเปิดฝาโปงหน้า+หลัง ค้นทั้งคัน แต่ไม่เคยโดนจับครับ(ตจว.)
    ผมว่าไม่น่าถึงยึดรถนะ เขียนใบสั่งมาดิ ผมเคยเห็นในตารางเทียบปรับ ปรับ2000บาทครับ
    แล้วสรุปว่าจบยังไงครับที่โดนเรียกมา

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แปลว่า ตร ต้องตรวจละเอียดมากเลย

ของผมก็ยังไม่ลงเล่มเหมือนกัน ที่ไม่ลงเพราะไม่อยากเสียภาษีแพง ตอนนี้ก็เกือบ 5 ปีแล้วครับ

แต่เวลา ตร ตรวจ ผมก็มีใบเซื้อขายเครื่องยนต์ให้เค้าดู แล้วก็บอกว่าเพิ่งเปลี่ยนมายังไม่มีเวลาแจ้ง เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร เน้นทำภายในห้องเครื่องให้สะอาดไว้

5. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ไปโดนแถวไหนครับ แถวๆที่มีซิ่งรถหรือป่าว

ผมเคยโดนโคกคราม นั่งเล่นกันในปั๊ม แถวๆเรียบด่วน 3-4 คัน พี่รวจแกขี่ มอไซค์มา 2 คน เปิดฝากระโปรง ถ่ายรูปทะเบียนทุกคัน อ่ะครับ แต่ก็ไม่มีใครโดนอะไร

6. artjesus

55
    0
    0
    ผมโดนตรงเลียบด่วนอ่ะคับ สน. โชคชัย4 โดนไปสองพันอ่ะคับ มันบอกว่า ถ้าไม่เสียค่าปรับก้อยึดรถอย่างเดียว ผมละเซ็งเรยเหอๆ ที่โดนตรวจเพราะว่า ภาษีผมขาดไป 1 วันอ่ะคับ ที่เหลือ แม่มเรียกตรวจหมดเรย ผมก้อนึกเอาไว้ในใจแล้วทำบุญ แล้วกัน .....

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    สน. ... อีกและ

8. เสีย 2000 นี่เข้าหลวง หรือเข้ากระเป๋ามันอ่ะคับ มีใบเสร็จอ่ะเปล่า

9. งั้นผมว่าไปแจ้งเถอะครับ มันจะได้ไม่มากัดอีก ไม่อยากยุ่งยากก็จ้างเขาทำให้ก็ได้ เอารถไปตรวจอย่างเดียว

10. artjesus

55
    0
    0
    ครับผม ก้อว่าจะทำแล้วหน่ะคับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้