จะเปลี่ยนลูกสูบ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย เปา4G, 13 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    เป็นเครื่องอีโว2ครับ จะเปลี่ยนลูกสูบ เป็นอีโว7 กับ ลูก2เจ อันไหนดีกว่ากันครับ แล้วมันแตกต่างกันยังไง ครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลูกอีโว 7 มีขนาด 85 มม. เท่าเดิม ไม่ต้องกว้านขยายขนาดเสื้อสูบ แต่ควรจะได้ลูกพร้อมก้านอีโว7 มาด้วย จะได้ Balanceน้ำหนักกัน
    ข้อดีคือไม่ต้องดัดแปลง ทำให้ประกอบผ่านง่ายกว่า แต่ราคาลูกพร้อมก้านแพง

ลูก 2j มีขนาด 86.5 จะได้ควารมจุมาราวๆ 2019 ซีซี
    ข้อดีคือราคาถูก
    ข้อเสียคือต้องแก้สลักก้านสูบ ชายกระโปรงลูกสูบ และบาลานซืน้ำหนักใหม่ ทำให้ประกอบผ่านยากกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้