สอบถามอาการซีลท้ายเกียร์รั่วซึมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 3 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    มีคราบน้ำมัน(ไม่รู้ว่าน้ำมันเครื่องหรือน้ำมันเกียร์ครับ) ที่ใต้ห้องเครื่องแฉะๆแล้วครับ เคยเอาไปให้ศูนย์ดูแล้ว ช่างบอกว่ารอเปลี่ยนพร้อมๆกับตอนเปลี่ยนเลยดีครัชเลยจะคุ้มกว่า...เห็นว่าทำตอนนี้ก็ไม่คุ้มเพราะต้องยกเกียร์เลย( ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะ ) เลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วมันต้องรอตอนเปลี่ยนครัชเลยเหรอครับ ผมก็ไม่รู้ว่าครัชหมดมันดูยังงัยอีก.. เพื่อนๆท่านใดเคยทำบ้างครับ แล้วค่าใช้จ่ายพร้อมอุปกรณ์บวกค่าแรงเท่าไหร่ครับ อยากรู้ อยากทำจริงๆ ก้มลงมองทีไรมันหงุดหงิดทุกที แนะนำอู่ด้วยก็ได้ครับ .

ปล.ไม่มีความรู้ทางด้านเครื่องเลยจริงๆครับ..D16Y8 /96 Vtie.รบกวนด้วย..ขอบคุณล่วงหน้าครับ...:cry:

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ส่วนมากจะเป็นซีลท้ายข้อเหวี่ยง

แต่ต้องดูว่าน้ำมันเกียร์หรือน้ำมันเครื่องที่หาย

ราคาค่าตัวมันประมาร 200 บาท

แต่ต้องยกเกียร์ออกถึงจะเปลี่ยนได้

มันเลยแพงค่าแรงมากกว่าค่าของ (ค่ายกเกียร์ลง 1000++)

ช่างเลยแนะนำให้เปลี่ยนตอนที่ยกเกียร์ลง

หรือใครมีเหตุให้ ยกเกียร์ลงก็ควรจะเปลี่ยนเสียเลยครับ

ไม่แพง!!!!!!!!

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    บ้านผมอยู่สามแยกไฟฉาย มีอู่ประจำแนะนำก็ ออโต้เวย์ พี่กล่ำล่ะครับ

รถเยอะจริงๆ ไปทีไรต้องโทรไปถามก่อนว่าว่างไหม แอบเห็น EK LEV เทาไฟท้ายขาวแดง มาทำ B16ด้วย

4. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ตามนั้นครับ ซีลท้ายเครื่อง ตอนจอดรถลองเอา ทิชชู วางจุดที่มันหยดทิ้งไว้ แล้วลองเชคดูสีอะไร

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ชัดเจนครับน้ากาญ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาหาข้อมูลคับ

7. Rutt555

Rutt555 New Member Member

52
    7
    0
    ของผมก็สงสัยเป็นเหมือนกัน น้ำมันเกียร์หยดแดงพื้นเลย

8. คนนี้ต้องยอมเค้าครับ เรื่องเกียร์แคมเดี่ยว น้ามันสะสมไว้เปิดพิพิธภัณฑ์
    เห็นมีเก็บไว้หลายลูกมากก ว่าง ๆ ก็ยกเปลี่ยนเล่น 555

9. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมเพิ่งจัดมาครับ..

หมดไป 5000 ได้

โดยไป ซีลหน้าเครื่อง ท้ายเครื่อง ซีลเกียร์ น๊อตพูเล่ ลิ่ม ประเก็นอ่าง สายพานไทมิ่ง
    ค่าแรง 2000 ที่เหลือค่าของ

ถ้าไปอู่พี่ก่ำ ก็ ครึ่งวัน ถึงวัน เสร็จครับ

ผมทำอีกอู่ เจ้าของช่างฮอนด้า ออกมาทำเอง ทำคนเีดียวปาไป 2 วัน = ='

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้