เบาดับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย HK.yochi, 13 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ถอดออกมาล้าง....เปลี่ยนโอริงก็แล้ว
    อาการเดิมมาอีกแล้วแต่รอบ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    จัดรายละเอียดมาอีกรอบครับ...:eek:

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ?? งงครับ

ขอรายละเอียดเพิ่มอีกหน่อยนะครับ

4. HK.yochi

95
    0
    6
    คืองี้ครับ
    ผมกลับจากลำนารายณ์ก็ประมาณ200โลครับ
    วิ่งยาวๆ100-120 ครับไม่ได้พักรถเลย(ตอน3โมงเย็นได้)
    พอเข้าถึงก.ท.ม. ก็ติดไฟแดงบ้างพอออกตัวรถมันเหมือนจะไม่มีแร็งออกตัวอ่ะครับ
    พอผ่อนคันเร่งก็ดับเป็นอยู่2-3ครั้งครับ แต่พอถึงบ้านก็เบาดับอีกเลยปล่อยสักพักก็ติดเครื่องใหม่ครับ
    อาการดังกล่าวก็หายไปครับ เลยไม่รู้ว่าอะไรกำลังจะไปอีกแล้วหรือเพราะว่าผมไม่ได้พักรถ ครับ
    กรองอากาศหรือจานจ่ายหรือจะรางหัวฉีดอ่ะครับ
    ขอขอบคุณพี่ๆมากนะครับที่เป็นห่วง
    ช่วยวิเคราะห์ให้ด้วยนะครับ(ปลายๆเดือนเดินทางไกลอีกครับ)จะได้แก้ใหถูกจุดครับ
    ขอบคุณครับ

5. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    คอยล์ไฟเสื่อมครับ อาการคือ ร้อนดับ พอเครื่องเย็นสตาร์ททีเดียวติด

6. HK.yochi

95
    0
    6
    คงต้องเปลี่ยนจานจ่ายแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้