สอบการเปลี่ยน + ราคา ยางแท่นเครื่อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย P_Jik, 9 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    สอบถามการเปลี่ยน + ราคา ยางแท่นเครื่อง
    ถ้าจะเปลี่ยน กี่ตัวครับ
    ราคาของแท้ กับของเทียบ ราคาเท่าไรครับ
    ขอบคุณครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    จำนวนกี่ตัวเดี๋ยวรอคนที่เคยเปลี่ยนมาแจ้งครับ

แต่ผมเคยเปลี่ยนอยู่ครั้งนึงเมื่อปี 2549

ยางแท่นเครื่องรหัส RHB13A/T 1,390 บาท ของแท้ (ถ้าจำไม่ผิดหันหน้าเข้าเครื่องจะอยู่ด้านซ้ายมือ):eek:

3. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณครับ

4. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ทั้งหมดมี 3 ตัว
    1 ข้างๆหม้อพักหม้อน้ำ
    2 ด้านขวามือ ยึดกับเสื้อเกียร์ มีสองแบบ ขาสั้นกับยาว แต่จริงๆมันก็มีรูน๊อตที่ใส่ได้ทั้งสองแบบ
    3 ด้านใน ต้องถอดคานเหล็กใต้ท้องรถ ถึงจะเห็น

ตัว 1 ไม่ยาก ต้องถอดถังพักก่อน
    ตัว 2 ต้องเอาแม่แรงขึ้นที่เสื้อเกียร์พอตึงๆมือ แล้วคลายนีอต 3 ตัว ที่เสื้อเกียร์ แล้วจึงถอดน๊อตยึดที่หูหิ้วอีก 1 ตัว ยากสุด และตัวที่ถ้าขาดมักมีปัญหาเข้าเกียร์ แล้วหลุด
    ตัว 3 ถอดคานออก ก็ไขได้ แต่ตอนใส่คานต้องใส่น๊อตยึดคานด้านในก่อน 2 ตัวคาไว้ แล้วใส่ตัวด้านหน้าอีกสองตัว
    เครื่องมือ แม่แรง ประแจ 12 14

5. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณมากครับ

ถามเรือ่งการซื้อ ยางแท่นเครื่อง เพิ่มเติมหน่อยนะครับ
    1.เวลาเราไปซื้อที่ร้านอะไหล่ ทางร้านเเขาสามารถจัดหาของให้เราได้เลยไหมครับ ถ้าเราเพียงบอกแค่รุ่นรถ
    หรือว่าต้องเอารถไปให้ร้านดู
    2. ราคายางแท่นเครื่อง ทั้ง 3 ตัว ราคาประมาณตัวละเท่าไรครับ
    3.ถ้าให้ซ่อมรถทั่วไป ค่าแรงเปลี่ยนประมาณเท่าไรครับ พอจะมีร้านแนะนำไหมครับ ผมอยู่แถวรามอินทรา
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้