ขอความรู้เรื่องหม้อน้ำ B14 ท้ายยาว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Poy, 21 มีนาคม 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับว่าหม้อน้ำ B14 ท้ายยาวเป็นแบบกี่ชั้น เพราะของเก่าผมมันรั่ว ที่เชียงกงบางนา ขายพร้อมพัดลม 1800 บาท แพงไปไหม และเจ้าของร้านบอกว่าเป็นแบบชั้นเดียว สรุปว่าในกันได้ไหมครับแล้วจะมีปัญหาเรื่องความร้อนหรือไม่ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ้าเป็นเครื่อง GA16 นะคับ ถ้าผมจำไม่ผิด หม้อน้ำจะเป็นชั้นเดียวครับ ส่วนพัดลมนั้น จะเป็นแบบ 2 สปีดนะครับ ดูดีๆ ที่ขั้วพัดลม ถ้าสปีดเดียวจะมีสายไฟแค่ 2 เส้น แต่ถ้า 2 สปีด จะมีสายไฟ 4 เส้นครับ ส่วนราคานั้น ผมว่าน่าจะฟังได้นะ ผมพึ่งเปลี่ยนหม้อน้ำเป็นทองเหลือง มือหนึ่ง โดนไป 4500 บาทครับ ไม่เกี่ยวกับพัดลมด้วยครับ อิอิอิ รอผู้รู้ท่านอื่นๆ มาตอบบ้างดีกว่าครับ

3. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    หม้อน้ำเชียงกงส่วนมากเป็นชั้นเดียว แต่ใช้ได้ไม่มีปัญหา ถ้าซื้อเองก็ดูคอน้ำต่อกับga
    ราคาสภาพดีก็โอเค ของราคาแพงขึ้นทุกอย่างครับ

4. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ พัดลมที่ดูมามีสายไฟแค่ 2 เส้นครับ จะมีปัญหาเรื่องความร้อนไหมครับ ถ้าไม่ใช่ 2 สปีด

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้