รถบรรทุกนสพ.ไทยรัฐ มีใครเคยไล่ทัน หรือวิ่งนำลิ่วๆเลยไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 28 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    ที่พันทิป มีอยู่หลายๆกระทู้ที่ว่าด้วยเรื่องของรถบรรทุกนสพ.ไทยรัฐ ที่วิ่งส่งไปตามสายต่างๆ ทั้งเหนือ ใต้ อีสาน จากที่อ่านๆมา ส่วนมากบอกถ้าเจอต้องหลบให้ เพราะของพี่เค้าแรง วิ่งขวาสุด ตบไฟใส่ ถ้าไม่หลบก็โดนจี้อยู่อย่างนั้น โอย...หลอนน่าดู แต่ว่า ในพันทิปส่วนมาก ก็มีแต่รถบ้าน วิ่งกันไม่เร็วมากนัก สักร้อยยี่ร้อยสามก็คงจะยกกันแล้ว เลยมาถามที่นี่ดีกว่า เพราะเห็นว่ามีแต่รถแรงๆ555+ เห็นเค้าว่ารถไทยรัฐนี่กดกันเต็มๆ ว่ากันที่130ขึ้นไป เลยอยากจะรู้ว่าใครเคยกดเล่นกับพี่เค้าบ้างครับ ตัวผมเองเคยเจอสายเหนือ ตอนสักตี2กว่าๆ ผมวิ่งเลนกลางอยู่ แป๊ปๆมองกระจกหลัง โอว..รถในตำนาน เปิดไฟสว่างวิ่งขวาห้อมาแต่ไกล เดี๋ยวเดียวก็มาตีคู่ผมละ เลยนึกสนุก ลองจัดกับพี่แกดูสักยก วิ่งตีคู่กันไป ไมล์ผมมันขึ้นที่130 จน140 รถเริ่มสั่น แต่ก็ทำได้แค่อยู่ปลายๆท้ายๆของรถไทยรัฐ ค้างอยู่ที่140ได้แป๊ปๆ ชักไม่ไหว รถมันสั่นเหลือเกิน พาลเอาใจตูสั่นตาม เลยยกทิ้ง โดนฉีกทิ้ง วิ่วๆๆๆไปไกลเลย แหะๆ ไอเราก็รถบ้านๆ ทำเป็นแต่งเหมือนจะซิ่ง เจอของจริงล่ะไปไม่เป็นเลยทีเดียว โอยขนาดกด140 ยังตามไม่ค่อยทัน เจอกับตัว ต้องยอมรับว่า คนขับรถไทยรัฐนี่ใจจริงๆครับ วิ่งเร็วๆทางไกลๆได้ กับรถบรรทุกแบบนี้ เป็นผมคงเสียวน่าดู แถมเหนื่อยเป็นบ้า ขนาดวิ่งร้อยยี่นานๆ ยังต้องผ่อนมาขับ80บ้างเลย แต่พี่เค้าวันๆคงวิ่งเป็นพันโล แถมวิ่งเร็วๆยาวๆ ไม่เหนื่อยบ้างเลยรึไง ถ้าเป็นลัมโบ เฟอรรารี่คงจะรู้สึกว่ามันปลอดภัย แล้วก็ไม่เหนื่อยแบบนี้อะนะ เอ..ชักนอกเรื่อง ถามเลยดีกว่า ตามหัวกระทู้ครับ ใครเคยไล่ทัน หรือวิ่งฉีกรถไทยรัฐได้เป็นทุ่งกดนำแบบไม่มีผ่อน แบบไม่โดนแซงกลับบ้างครับ หรือมีประสบการณ์สนุกๆกับรถไทยรัฐ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับผม^^

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อย่าว่าแต่รถไทยรัฐเลยครับ วิ่งต่างจังหวัด รถนครชัยแอร์ ผมยังตามไม่ทันเลย ไม่ใช่สู้ไม่ได้นะ แต่ก็อยากประหยัดน้ำมัน เค้าเล่นกดยาวๆเลย

3. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    ......ท่อแป้ดๆ ดังกว่าเสียงวีเทคอีก ไม่ต้องตามคับเพราะเค้า แช่ยาวๆ

4. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    "รถคันนี้จำกัดความเร็ว [ที่ 160]"

5. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เท่าที่รู้มา เค้าทำเครื่องมาทุกคันเลยนะ เน้นทำเวลาอะ อีกอย่าง ใครจะกล้าโบก ไทยรัฐ.....หึหึ

6. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ผมเคยเห็น เขาขับแซงรถเมล์ตามต่างจังหวัดก็ใจดี ยื่นหนังสือพิมพ์ ให้ครับ

7. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    หนีเหนื่อยอ่า ทางยาว ยกเป็นมาๆ

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมเคยโดนเค้าไล่ จน 170 ผมต้องยอมหลบ เพราะไม่อยากเค้นมาก พี่เค้าแซงฟิ๊วววว ไปเลย

9. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    หนีเหนื่อยครับ เลยขับตาม ขับแซงพี่แก แกวิ่ง 160 ครับ ผมเล่นได้ 40 กิโลสงสารรถเลยผ่อนเลย

10. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    เพื่อนผมทำงานอยู่ไทยรัฐ เค้าบอกแต่งเครื่องทุกคันคับ ไม่ต้องไปตามเลย

11. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แรงและดังจริง ไอ้ที่กลัวน่ะคงไม่ใช่รถหรอก

กลัวอุบัติเหตุมากกว่า ยิ่งเร็วมันก็ยิ่งพลาดกันง่าย

แล้วรถใหญ่อย่างนั้น บ๊ะมายังไงเราก็ยับหนักกว่าแน่นอน

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ฮ่าๆๆๆ รถในตำนาน แนวๆทาคูมิเลย กลางคืนมาแล้วเจอตบไฟใส่ จะมาเมื่อไรไม่รู้ แล้วก็ซิ่งหายไป แต่พวกเครื่องแรง ช่วงล่างเขาคงฟิตน่าดู เคยเจอเหมือนกันแต่ส่วนใหญ่จะแซงไปเองน่ะครับ สภาพก็ออกแนวโทรมๆหน่อยแฮะ ไม่ใช่พวก Hiace หรือ Commuter อะ

13. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ขาโหด ต่างจังหวัดต้องยอม ยกหั้ยพี่เค้าเลยคับ อิอิ

14. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ...เมื่อเค้ามา ฉันก็จะไป ไปเลนซ้าย หลบให้เลยครับ...

15. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    วิ่ง 160 โดนแซงเฉย -.-" สายใต้

16. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    เคยเจอในเวปนึง คนที่ให้ข้อมูลคือคนที่เคยขับรถส่งนสพ.ไทยรัฐมาก่อน
    เขาบอกว่าเครื่องยนต์ทำมาหมด เซตโบ โมปั๊ม ทำคลัทช์ เครื่องจะถูกโอเวอร์ฮอลตามระยะเวลาที่กำหนดตลอด
    เพราะกลัวเสียหรือพังกลางทางอันนี้รวมทั้งช่วงล่างและเบรคด้วย เรียกง่ายๆว่าเงินถึงนั่นล่ะ
    และคนที่จะสมัครเข้าไปขับก็จะคัดเลือกเอาเฉพาะพวกฝือมือ+ใจถึงเท่านั้น

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ยุ่นมีรถเต้าหู้ในตำนาน...
    แต่พี่ไทย..มีรถหนังสือพิมพ์ครับ ใครๆก็พูดถึง...
    ขอบคุณสำหรับข่าวสาร ผ่านตัวอักษรและภาพประกอบมาให้ดูและอ่านทุกเช้า...

18. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    คนขับเขาไม่กลัวอุบัติเหตุบ้างหรือ ...??

ทั้งรูปทรงรถ เเละ ทัศนะวิสัยตอนกลางคืน เห็นเเล้วเสียวเเทน

19. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    พักหลังๆ ไม่เคยเจอครับ

โชคดีไป

20. Earthman

Earthman New Member Member

40
    0
    0
    ไม่เคยได้ข่าวน่ะว่ารถไทยรัฐ ประสบอุบัติเหตุ

21. T-Trong

T-Trong New Member Member

133
    0
    0
    ไม่เคยเจอ...อยากลองเจอดูสักครั้งครับ..^^ แต่จะหลบให้พี่เค้านะ..

22. freedom+

freedom+ New Member Member

79
    1
    0
    สายอีสานใส่ซีน่อลด้วยครับ ผ่านป้อมตำรวจมันขว้างหนังสือพิมพ์ใส่เลย
    แต่ทำไมเดลินิวส์ไม่เห็นซิ่งบ้างหว่า

23. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ทั้งเคยไล่ และเคยหนี (เล่นๆน่ะ) บอกได้คำเดียว ไม่ไหว

ก็พี่เค้าไม่ต้องซ่อมรถเองนี่ แช่ยาวๆเลย ต้องยอมครับ สงสารรถ

24. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    รถใหญ่ มองไกล ทัศวิสัยดีคับ แต่พวงมาลัยมันจะช้ามาก

ขับเร็วได้ขนาดนั้น ไม่ธรรมดาทั้งรถและคนขับครับ

25. เคยลองกดตามเล่นๆ ขึ้นได้ตอน เกือบ 180 แสดงว่าต้องวิ่งไม่ต่ำกว่า 160 แน่ๆ
    พอขึ้นได้ก็ยกเลยครับไม่ไหวทางไม่ค่อยดีมึดด้วย แต่พี่แกเล่นแช่ยาวๆเลย

26. m101

m101 New Member Member

52
    0
    0
    เคยวิ่งตามสายตะวันออก ผ่านด่านตำรวจก็ปาหนังสือพิมพ์ลงมาให้เลย รู้กัน

พอโยนลงมาเสร็จ กดทีควันดำเต็มด่านเลยอะครับ

27. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เวลาเจอก็รีบหลบให้เลยครับ พี่เค้าต้องทำเวลา แต่ไม่เคยได้ข่าวเรื่องอุบัติเหตุเลยนะ...

28. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    แรงจริงๆ ขวาตลอด

29. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ของเค้าแรงจิงต้องยอมรับ

30. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ต้องยอมให้เค้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้